รบกวน อีกครั้งครับ ...ลง window ใหม่แล้ว มันขึ้นแบบนี้

หลังจาก คอมมันมีปัญหา นัก ผม ก็เลย จัดการ ลงวินโดว์ใหม่เอง ซ่ะ

แม้จะไม่ค่อยคล่อง… แต่ลงใหม่ ก็พบปัญหา หลังจากเปิดเครื่อง มาใหม่

และเป็นทุกครั้งที่เปิดเครื่อง

ตั้งชื่อเครื่องว่าอะไรครับ ลองเปลี่ยนชื่อเครื่องดูครับ
คลิกขาว Mycmputer -> Propeties -> Computer Name -> Change -> ใส่ชื่อใหม่ สั้นง่ายๆ -> OK -> restart

ลองดูครับน่าจะได้นะ

ยืนยันว่า ชื่อเครื่องซ้ำกับเครื่องอื่นในวงแลนครับ

Computer Name ซ้ำกับเครื่องอื่นในระบบ Network ครับ

:ph34r:

อ้าว เหรอครับ ผมก็กำลังเป็น
จะลองแก้ดูครับ
เพราะตั้ง workgroup ใหม่ แต่ใช้ชื่อเครื่องชื่อเดิม แต่ก็เกิดปัญหาดังกล่าว (ยังงงๆอยู่ว่ามันคนละ group แล้วมันไปซ้ำกันได้ยังไง)

ปล.[ออกทะเล] จขกท. ผมรบกวนขอภาพ Display หน่อยครับ สวยมากครับ ทาง pm ก็ได้ ทาง mail ก็ดีครับ

:smash: :smash:

ระบบแจ้งให้ ตรวจสอบการละเมิดลิขสิทธิ์น่ะครับ

[quote author=thaidhost link=topic=9678.msg94033#msg94033 date=1201872492]
ระบบแจ้งให้ ตรวจสอบการละเมิดลิขสิทธิ์น่ะครับ

[quote author=leadership link=topic=9678.msg94026#msg94026 date=1201871636]
อ้าว เหรอครับ ผมก็กำลังเป็น
จะลองแก้ดูครับ
เพราะตั้ง workgroup ใหม่ แต่ใช้ชื่อเครื่องชื่อเดิม แต่ก็เกิดปัญหาดังกล่าว (ยังงงๆอยู่ว่ามันคนละ group แล้วมันไปซ้ำกันได้ยังไง)

ปล.[ออกทะเล] จขกท. ผมรบกวนขอภาพ Display หน่อยครับ สวยมากครับ ทาง pm ก็ได้ ทาง mail ก็ดีครับ
[/quote]ซ้ำสิครับ ยังอยู่ใน network วงเดียวกันนี่

ถ้าจะไม่ให้ซ้ำต้องแยก ip class ออกจากกันครับ

แก้ได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ