Window server 2003 แต่ละแบบแตกต่างกันอย่างไรครับ

สงสัยระหว่าง

1. Windows Sve Std 2003 English OLP NL
    2.Windows Sve Std 2003 English / Multilang OLP NL
    3.Windows Sve Std 2003 English SA OLP NL
    4.Windows Sve Std 2003 English / Multilang SA OLP NL

สงสัยแต่ละอย่างต่างกันอย่างไรครับ
เช่น OLP , NL , SA

และ ถ้าจะทำ hosting เนี่ย สมควร ซื้อแบบไหนหรือครับ

ปัญหาโลกแต่จริงๆ ครับ บางคนบอกว่าต้องซื้อ CAL ด้วย บางคนก็บอกไม่ต้อง
บางคนบอกว่า Web edition บ้างก็ว่า Std Edtion ผมเองยังหาคำตอบที่แน่นอนไม่ได้เลยครับ :frowning:

ลองหาใน forum ของ ev1servers (rachshack เก่า) เขาพูดกันไว้นานแล้วครับ
และเจ้าของที่นั้น เขาถึงกับให้ lawyer ดูสัญญา และ licese ของ M$
สุดท้าย เขามีขายเพื่อทำ Hosting ทั้งแบบ web ed & std ed ครับ

ผมอาจไม่ได้ตามนานแล้ว ลองไปดูอีกทีก็ได้ครับ