อยากหาคนสอนใช้whmcsอ่ะครับ

คือว่าผมไม่ค่อยเก่งภาษาเท่าไรครับ อยากมีคนแนะนำสอนใช้เจ้า whmcs ครับว่าใช้ยังไงละเอียดเลยก็ดีครับ
แล้วเจ้าตัวนี้ราคาเท่าไรครับ แล้วถ้าจะใช้แบบnull

หัดใช้ด้วยตัวเองเหอะครับ หน้าจอก็มีแค่นั้นเอง
เมนูที่ต้องเล่นให้คุ้นมีแค่เรื่อง order กับ invoice เอง

นอกนั้นใน configuration ก็เหลือแค่นิดๆ หน่อยๆ แล้ว
เล่นซักเดือนครับ เดี๋ยวก็ทำใจใช้งานได้

ตอนทดลอง จะใช้ null หรือจะไปขอ trial ก็ตามใจครับ
แต่ใช้จริงซื้อ license ดีกว่า

คือว่าไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงครับ กำลังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลย
เจ้าตัวwhmcsมายังไงครับเป็น สคริปแบบ cms ทั่วไปปะครับ

อีกที่ครับแล้วเราต้องมีหน้าเว็บก่อนด้วยใช้ไมครับจึ้งจะเอาเจ้า whmcs มาลง
ยังงี้ถูกไมครับ

ก่อนมาถามน่ะ ลองลงดูแล้วยังครับขอโทษ

สมาชิกรุ่นใหม่เดี๋ยวนี้เป็นไงกันหนอ… บีบไข่ตัวเองดีกว่า :smash:

ดูแล้วครับ เริ่มเข้าใจแล้วครับ

การตั้งค่า “ทั้งหมด” (ย้ำ ทั้งหมด) อยู่ในเมนู configuration
แนะนำให้เข้าไปดูเรียงตั้งแต่อันแรกยันอันสุดท้าย
อ่าน ทำความเข้าใจ ถึงตอนนี้งงตรงไหนก็ถามได้ครับ
ไม่รู้ว่า option ตัวไหนไว้ทำอะไรก็ถามมา
อยากให้มันทำงานแบบไหนได้ก็บอกมาได้

จากนั้นค่อยลองไปเล่นเมนู clients ลองดูว่า add client ใหม่แล้วเราทำอะไรได้บ้าง
ลองสมัครบริการเล่นๆ ดู จิ้มๆ เสร็จกลับมา admin เข้าหน้า orders ไปดู
อ่านรายละเอียดซักนิด
แล้วก็ไปที่ transaction ตรงนี้เป็นส่วนการทำรายการการเงิน…

ส่วน support / report / utilities นั่นค่อยไปเล่นก็ได้ครับ

keyword

แนะนำให้ไปดาวน์โหลดตัว 15 Day Free Trial สำหรับตัว null ใช้งานจริงไม่ work ครับ
ส่วนเรื่องการ config ต่างๆไม่ได้ยากอะไรนัก ลองดูก่อนครับ ติดขัดตรงไหนก็ค่อยสอบถามในนี้ได้