ต้องการตั้งค่า WHMCS ให้ set default Currency เป็นค่าเงินไทย

ขอถามหน่อยครับผมหาไม่เจอ ผมต้องการตั้งค่า WHMCS ให้ set default Currency เป็นค่าเงินไทย ต้องไปกำหนดที่ไหน ครับ

Setup => Currencies

Setup => Currencies ผมไปตั้งค่าที่ตรงนี้แล้วครับ

แต่เวลาไปเปิดที่หน้า Client กลับมี เลือกสกุลเงิน เป็น USD อยู่ต้องเลือกสลับเป็น BTH ที่สร้างไว้อีกครั้ง

ขอคุณครับ

ถ้าจะให้ THB เป็นค่า default จะต้องแก้ไขรายการ Currency แรกที่ระบบสร้างมาให้อันแรก (ที่ลบออกไม่ได้อะครับ) ให้เป็นรายการของ THB ครับ คือ ให้เงินบาทไทยเป็นฐานในการแปลงไปเป็นสกุลเงินอื่นๆ

ขอบคุณครับ พอที่จะเข้าใจแล้ว ก็คือ ถ้าเป็น TBH เป็นฐาน ค่า Base Conv. Rate ก็เป็น 1.00 ใช้แบบที่ผมคิดหรือเปล่าครับ ถ้าจะ add USD ต่อมาที่2 ก็ต้องเป็น Base Conv. Rate ประมาณ 30 จากที่เคยเห็นเป็น 1

USD ที่ 2 ผิดครับ จะต้องกำหนด Base Conv. Rate เป็นกี่ USD ต่อ 1 บาทครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ใน pdf มันใช้งานไม่ได้ต้องทำไงครับผม มันออกมา เป็น ???

ผมก็กำลังเล่น ครับ แต่ผมเล่น v5.03 เห็นเป็นปกติครับ

ใช่ๆ คิดผิดไปหน่อย ถ้าเป็น30 ก็เท่ากับคูณไป 30 ขอบคุณครับ

เป็นตาม ake’dmas บอกแล้วครับ

ที่แรกไม่เป็น เพราะผมไปแก้ไข Setup->General Settings->Localisation->System Charset เป็น TIS-620 ไม่เป็น แต่ทำให้ข้อความที่ส่งใน email ไม่เป็นภาษาไทย แต่ pdf ไม่เป็นไร

ก็เลยมาตั้งคืน Default: utf-8 ใน email ไทยได้ แต่ pdf เป็น ??? T_T

ลองเปลี่ยน เป็น Tis-620 คราวนี้ พังทั้งเว็บเลยครับผม ตอนนี้เหลือแต่ pdf นี่แหละที่แก้ยังไม่ได้