กำลังจะิติดตั้ง whmcs แล้วติดปัญหา ioncube ครับ

Warning: file_exists() [function.file-exists]: open_basedir restriction in effect. File(/home/admin/domains/qserver.in.th/public_html/uploads/…/…/…/…/…/…/home/ioncube/ioncube_loader_lin_5.2.so) is not within the allowed path(s): (/home/admin/:/tmp:/usr/local/lib/php/) in /home/admin/domains/qserver.in.th/public_html/uploads/ioncube-encoded-file.php on line 2

Warning: file_exists() [function.file-exists]: open_basedir restriction in effect. File(/home/admin/domains/qserver.in.th/public_html/uploads/…/…/…/…/…/ioncube/ioncube_loader_lin_5.2.so) is not within the allowed path(s): (/home/admin/:/tmp:/usr/local/lib/php/) in /home/admin/domains/qserver.in.th/public_html/uploads/ioncube-encoded-file.php on line 2
This encoded file cannot be run. Please run the file ioncube-loader-helper.php for more information.

โดยลองทำตาม document ต่างๆ แล้วไม่สำเร็จ ไม่แน่ใจว่า ปัญหาที่แท้จริงเกิดจากอะไรครับ ใครพอเคยเจอ รบกวนแนะนำด้วยครับ THx

ยังไม่ได้ลง ioncube ครับ ลองอ่านวิธีการลง ioncube แบบ Manual ครับ เค้าจะบอกให้ทำอะไรบ้าง เช่น หาตัวไฟล์ มาไว้ที่ root แล้วก็ไปแก้ใน php.ini

ในไฟล์ whmcs จะมี Ioncube อยู่ครับ
เอาไฟล์นี้ไปวางใน Host ด้วยครับ ลองอ่าน manual ดูครับ

และไฟล์ ioncube ที่มากับ whmcs จะเป็นของ Linux 32 bit ครับ

ถ้าไม่แน่ใจ ไปโหลดมาใหม่ ให้ตรงตาม os ที่เราใช้ดีกว่าครับ

http://www.ioncube.com/loaders.php

#### ตอนนี้ผมทำได้แล้วครับ #####

สาเหตุ มีความผิดพลาดเกี่ยวกับ version ของ os ครับ