ยี่ห้อ westtern กับ seagate

1.ความเร็วและเสถียรในราคาใกล้เคียงกันยี่ห้อไหนดีกว่า เพราะอะไร

2.ถ้านำ HD ไว้เป็น file server รุ่นไหนเหมาะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ขอบคุณครับ

ส่วนตัวใช้ seagate พัง ประจำ WD หลังๆก็ห่วย

หลังๆเลยใช้แต่ฮิตาชิกับซัมซุงจ้า แต่ฮิตาชิ ร้อนขั้นเทพ

สําหรับผม ซัมซุงครับ ฮิตาชิ ผมเจ๊ง 2ลูกรวด เลยกลัว

ซีรเกต ความเจ็บปวด เมื่อนานมาแล้ว

WD ไม่เคยเล่นครับ แต่อย่าเล่นตระกูล green

แนะนำ SAMSUNG ครับ

แต่ตอนนี้ก็ลองใช้ WD Caviar Black อยู๋ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ^^

WD BLACK คับ ไม่งอแง

WD BLACK อีกเสียงครับ

1. แนะนำ WD ครับ เพราะเคลมง่ายกว่า

2. WD Raid Edition 4 Best for Server

ผมชอบ hitachi ครับ

เพราะเคยใช้สองยี่ห้อพร้อมกัน (hitachi กับ seagate)

seagate ถอดออกมาเคลมสามครั้งแล้วในขณะที่ hitachi มันไม่เคยเป็นอะไรเลย

seagate หากไฟไม่เต็ม ไฟตก ไฟกระชาก พังได้ง่ายครับ

WD Raid Edition ที่ Server สำหรับให้บริการครับ

WD RE อีกเสียงครับ

ซัมซุง อีก เสียงครับ

WD Caviar Black ด้วยคน ใช้หลายงาน ไม่เคยงอแง