Webserver เข้าไม่ได้อะครับ งง ช่วยดูที

คือมือใหม่มากๆเลยอะฮะ

ผมใช้ Windows Server 2012 แล้วลง IIS ไว้เป็น FTP อย่างเดียว ผมลง Appserv แล้วก็รัน apache server

ผมสามารถเข้าดูหน้าแรกโดยพิมพ์ localhost ในweb browser ได้ ก็ขึ้นเป็นหน้าของ Appserv แต่ผมใช้เครื่องอื่นในวง LAN เดียวกันพิมพ์ IP ใน web browser แต่เข้ามาดูหน้าเว็บไม่ได้อะฮะ เข้าไปดูใน firewall อะไรก็เปิด port หมดแล้ว

FTP ผมไม่มีปัญหา เข้าจะเครื่องอื่นโดยพิมพ์ IP เครื่อง server ได้ ไม่มีปัญหา

งงมากเลยอะฮะ ทำไมเครื่องอื่นเข้ามาดูหน้าของ appserv ไม่ได้ ทั้งๆที่ ftp ใช้ได้ไม่มีปัญหา

ช่วยทีฮะ ขอบคุณคร้าบ

เข้าcmd แล้วสั่ง
netstat -an มาดู
คิดว่า apache คง listen แค่ 127.0.0.1 ไม่ได้ listen ip เครื่อง

ลอง telnet เข้าไปที่ ip port 80 ได้มั้ยครับ