ผมมีเครื่องอยู่ติดตั้ง webserver ปกติ เกิดปัญหา timeout ครับ

คือผมทำเว็บรับเปิด Server game สั่งเปิด server game ผ่าน website ที่จัดทำขึ้น

แล้วจะมีส่วนนึงครับที่ทำหนเาที่รับการตอบรับจากเว็บ tmtopup เป็นระบบตัดบัตรเพื่อต่ออายุของสมาชิก ผมลองเช็คที่เว็บไซต์ tmtopup ดูแล้วเว็บไซต์แจ้งว่า time out ระบบทำงานปกติครับ

แต่ไม่ปกติอยู่ว่า เหมือนระบบช้าเกินไปจนทำให้เวลาที่เพิ่มให้กับลูกค้าเพิ่มไปเองบ้าง อย่างเช่น 150 บาท จะได้ 15 วัน กลับได้เป็น 45 วันบ้าง

เกี่ยวรึเปล่าที่ webserver ตอบสนองช้าเกินไปเลยทำให้เป็นปัญหารึเปล่าครับ ผมใช้คำสั่ง top เช็ค cpu แล้วขึ้นอยู่ 0.6 ไม่เกินนั้น ไม่ถึง 1 ด้วยซ้ำ

ผมจะแก้ไขปัญหายังไงดีครับ

webserver ไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย(ปรับไม่เป็นใช้เป็นอย่างเดียว เหอๆ) ทำใว้แค่ ตั้งค่ารับโดเมนจาก server อื่นอย่างเดียวครับ

ไม่ได้ใช้ DA ครับ ส่วนงานเติมเงินไม่มีตลอดครับ นานๆจะมีครั้งนึง

น่าจะเป็น script ที่เขียนรับค่าจาก form ผิดพลาดมากกว่านะ

WebServer มันไม่สามารถไปลดจำนวนวันได้หรอกครับ

มันเป็นที่ script ครับ

เหมือนกับ script ใช้เวลาในการประมวลผลนานเกินไปจน time out

ส่วนที่จำนวนวันไม่ตรง ก็เพราะ script อีกนั้นแหละครับ