ทำไมผู้ให้บริการwebhosting(บางเจ้า)ชอบทำการตลาดหลอกลูกค้าว่า UNLIMITED

แล้วคนที่เข้าไปใช้กะว่าจะใช้เต็มที่ ก็จะโดนถีบออกมาแทบไม่ทันไงคะ

เขาก็บอกว่าไม่จำกัด แต่อย่าทำระบบเขาเสียเป็นพอ อยุ่ในกฏอีกที อ่านไปเหอะยาวเป็นวา
ขนาดภาษาไทยยาวในเว็บคนไทย ยังแทบไม่มีคนอ่าน

ภาษาอังกฤษจะมีคนอ่านกี่คนอ่ะ

ผมเคยใช้ของ dreamhost อยู่ และก็หลายๆที่

ตายไปตามกลไกตลาด

กลยุทธ์ทางการตลาด ต่อไป อาจจะเป็น Unlimited Ram, Unlimited CPU

แบบนี้ไม่ไหว ตายหยั่งเขียด

[quote author=ApisSpace link=topic=21804.msg273611#msg273611 date=1280960078]
กลยุทธ์ทางการตลาด ต่อไป อาจจะเป็น Unlimited Ram, Unlimited CPU
[/quote]ที่ไหนเปิดเดี๋ยวผมจะไปถล่ม
ตอนนี้กำลังต้องการ cpu แรงๆ lol

ลูกค้าต้องจ่ายแบบ Unlimited ด้วยนะ อิอิ

+1000 :smiley:

สู้ต่อไปครับผู้ให้บริการโฮสติ้ง

ผมไม่ค่อยเช่าเลยละ ไอ่พวก ที่บอกว่า Unlimited

จริง ๆ ถ้าเขา up hdd ขึ้นไป เครื่องเปลี่ยน ไป มันก็น่าจะตามที่เขาโฆษณานะ

โฆษณาเกิดนจริง