ทำไมผู้ให้บริการwebhosting(บางเจ้า)ชอบทำการตลาดหลอกลูกค้าว่า UNLIMITED

ก็แค่เพียง สโลแกน " ชีวิตเกินร้อย "

อยากเห็นว่าอะไรบ้างที่ไม่มีลิมิต ผมเลยไปเอา m150 มาให้ดู[quote author=neverdie link=topic=21804.msg206233#msg206233 date=1249893981]
m150 ไม่มีลิมิต ชีวิตเกินร้อยจริงๆ lol
ป.ล. เว็บ m150 โหลดนานมากๆ
[/quote]

ทำไมด้านซ้ายมือของคุณ neverdie มันเป็นสีเทาๆล่ะครับ คนอื่นเป็นสีเขียวๆกัน เห็นแล้วงง

Disable display of own reputation

เป็นสมาชิก tht ตั้งนานพึ่งจะรู้
Reputation Power: 13 lucky number ซะด้วย อิอิ

Hosting Plan ก็เหมือน Promotion มือถือแหละครับ
ต้องศึกษาดีๆก่อนตัดสินใจ

โทรฟรีไม่อั้นตั้งแต่เวลา 23.00-5.00น
โทรฟรี 24 ชมเฉพาะเบอร์ในเครือข่าย นอกเครือข่ายนาทีละ 1 บาท
โทรฟรีไม่จำกัดเฉพาะเบอร์ในประเทศ เหมาจ่ายเดือนละ 4000บ

Unlimited ไม่มีในโลกครับ
ไม่จำกัดอย่างนึงก็ต้องไปจำกัดอีกอย่างนึงแทนเสมอ
ถ้าไม่จำกัด DataTransfer ก็ไปจำกัด cpu หรือประเภทการใช้งาน

เปลี่ยนบ้างดีกว่าเบื่อแล้วคำว่า unlimited bandwidth
เปลี่ยนเป็น ใช้ bandwidth ได้ไม่อั้น 555+

เป็นไอเดียที่ดีมากเลย เด๋วผมขอ coppy ไปทำละกันอิอิ

unmetered (100 mbps) ก็ ok นะครับ

Unlimited DataTranfer คือโฆษณาหน้าเวบโฮสหลาย ๆ ที่ อาจจะหมกเม็ดกฏปลีกย่อย เช่นการกินกำลังเครื่องเกินกำหนด ซึ่งผู้ใช้บริการไม่รู้ล่วงหน้าหรอก แต่กฏนั้นจะถูกดึงมาอ้างได้ทุกเมื่อเมื่อคุณใช้เกินจริง ๆ

กล่าวได้ถูกต้องครับ

ผมถามจริงๆระดับ share hosting จะใช้คำว่า unlimit datatransfer ไปได้อย่างไรครับ
เอาเข้าจริงๆก็บอกว่าใช้ cpu เกินกำหนด ก็จบข่าว :smash:

แต่ถึงยังไงหาก host ที่จำกัด data transfer อ่ะนะครับ ถ้าใช้ cpu เกินก็โดนเตะออกอยู่ดี แม้จะใช้ data transfer ไม่ถึงก็ตาม
ความจริงการที่บาง host จำกัด data transfer ไว้สูงๆ เช่น 50GB - 100GB ขึ้นไป
มันก็ไม่ต่างอะไรจาก unlimited หรอกครับ ถ้าจำกัดจริงๆ ต้อง data transfer <= 5 GB หรือ data transfer <= 10 GB

http://www.resellerthailand.com/#Web-Hosting

ไปเจอมา Unlimited -*-

แต่จำกัดอย่างอื่นแทน

ถ้าอยากได้ unlimited จริงๆ ปั่นกระแสไฟเองครับ

วางสายอนุภาคอิเล็กตรอนเองเลย

ทำระบบเน็ตเวิร์กเอง

ทำนู่นนี่เอง ชงเอง กินเอง

อยากใช้ความเร็วเท่าแสง ก็ใช้ไป

ถ้าเครื่องไม่เป็นจุลซะหน่อยนะ

ขนาดเครือข่ายระดับประเทศ ระดับโลก เค้ายังโดนลิมิตที่ความเร็วของสายเคเบิลใต้ทะเลเลย

ทำเป็นหนังการ์ตูนไปได้ ไม่สิหนังการตูนยังใช้สายไฟกันเลย

555+ ว่าไปนั่น

ปล.อันลิมิต ส่วนนี้ ส่วนอื่นไม่ได้บอกว่าอันลิมิตนี่ครับ -*-

พูดได้ใจมาก ๆ เลยครับ อิอิ

เป็นกระทู้ที่ร้อนแรงจริงๆ

อ่าว แอบโดนพาดพิง (ดีๆ เพิ่ม Traffic อิอิ)

แต่ผมจำกัด Data Transfer นะขอบอก แล้วก็เขียนอยู่อย่างโจ่งแจ้ง

โฮสผมอยู่อย่างเข้มงวด กฎเกณฑ์แน่นหนา (คนที่ถูกปฏิเสธก่อน order มีเพียบ พวกนี้ชอบตุกติก เช่น spam, แจกของ, และอีกมากมายสาระพัดจะเจอ)

ไม่พอใจ ไม่ต้อง order เข้ามา เป็นที่รู้กัน

ก็พูดแต่ว่าให้อ่าน policy

ตัดปัญหาก็จ่ายเงินเป็นรายเดือน… หากยังมีปัญหาอีกก็จ่ายมันเป้นรายวันเลย… ปัญหายังมีอีก ก็ออกเถอะครับ ฮ่าฮ่า

จริงๆ ต่างฝ่ายต่างก็ไม่รุ้ว่าเข้าใจหรือไม่เข้าใจอะไรกันแค่ไหนนะคะ

ฝ่ายลูกค้าเอง

^ เห็นด้วยกับไอเดียคุณ cat ครับ :slight_smile: