ท่านใดพอทราบ ราคา WebcamWireless บ้างครับ

ท่านใดพอทราบ ราคา WebcamWireless บ้างครับ
พอดีจะติดตั้ง Webcam แบบ ไร้สาย ให้ลูกค้า ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าลูกค้าผมจะทำอะไร แต่สั่งมาผมก็หาให้ รบกวนท่านที่พอทราบราคาบอกทีครับ ท่านใดมีสินค้าก็เสนอมาได้นะครับ

ทิ้งท้าย…อย่าแพงน้า เอาของ เกรดท้ายๆครับ (ลูกค้าบอกมางี้ ผมก็ตรงไปตรงมา)

http://www.google.co.th/search?hl=th&client=firefox-a&rls=org.mozilla%3Aen-US%3Aofficial&hs=gJK&q=Webcam+Wireless&btnG=ค้นหา&meta=cr%3DcountryTH

ไม่เคยซื้ออะไรครับ แช่วยได้แค่นี้

ขอบคุณครับ ผมก็ดูๆอยู่นะครับ ไม่เจอสิ่งที่ต้องการเลย

น่าจะเป็น IP Camera ?

เรียกว่า IP Camera ครับ ผมซื้อไว้ 1 ตัว ตอนนั้น แพงมาก 5000 บาท ซื้อมาแล้วก็เก็บเข้าตู้ไม่ได้ใช้งานเลย (แค่ลองต่อสาย lan ทดสอบดูว่าใช้งานได้ ครั้งเดียวเอง)

อ้อ ยังมีเครื่อง scan ลายนิ้วมือ พร้อม software (ภาษาไทย) สำหรับบันทึก เวลา เข้า-ออก ของพนักงานด้วยนะครับ ซื้อมา 8,500 บาท เสร็จแล้วก็ไม่ได้ใช้เหมือนกัน

ทั้ง 2 รายการ ท่านในสนใจ ขายต่อให้ถูกๆ ครับ เพราะเก็บไว้ก็ไร้ประโยชน์ IP Camera ขายแค่ 1,990 บาท (จะเอาเงินไปซื้อ External DVD)
ส่วน เครื่อง scan ลายนิ้วมือพร้อม software (License) ขายแค่ 3,500 บาท <-- ถ้าขายได้จะนำเงินจำนวนนี้ไปบริจาคให้เด็กกำพร้า บ้านโฮมฮัก ของครูต้อย ครูติ๋ว ครับ :slight_smile:

อ้อ ขอโทษทีครับ ลืมอ่านไปว่า จขกท. ต้องการแบบไร้สาย … ของผมเป็นแบบ wire นะครับต้องเสียบสาย lan จึงจะใช้งานได้

http://www.x10.com/key_products/internet-camera.htm

กำลังจะใช้เหมือนกันครับ

ได้ สินค้าแล้วครับ ไปเดิน รังสิต มา เจอเลยซื้อมาครับ ตัวละ พันกว่าบาทเองครับ
แต่ภาพยังไม่ชัดเจน
รายละเอียดที่ผมซื้อมา เผื่อเพื่อนๆจะนำไปใช้กับลูกค้า

รายละเอียด: กล้องวีดีโอ สี ส่งสัญญาณภาพแบบไร้สาย ได้ ไกล 50-100 เมตร ใช้พลังงาน แบต 9.v
สามารถเคลื่อนที่พร้อมส่งสัญญาณได้ ทั้งมนอาคารและที่โล่ง
ให้ภาพสีคมชัด พร้อมเสียง ถ่ายได้ ที่ระดับแสงต่ำสุด (1 LUX)
สามารถติดตั้งบน เฮลอคอปเตอร์ เครื่องบินบังคับ หรือรถบังคับ
ตัวกล้องมีขนาดเล็ก เพียง 4-5 cm เท่านั้น สามารถแอบซ่อนกล้อง เพื่อบันทึกพฤติกรรมต่าง ๆ ได้ เช่นะฤติกรรมอันเป็นทุจริต ของพนักงานในองกร หรือบันทึกภาพต่างๆ ตามต้องการ สามารถพ่วงอุปกณ์กล้องและปรับดูได้หลาย ๆ มุม ด้วยเครื่องรับสัญญาณเพียงตัวเดียว

1ชุดประกอบด้วย
กล้อง1ตัว พร้อมขั้วแบต 9.v และ ACไฟบ้าน 9.V
ตัวรับสัญญาณไร้สายพร้อมเสาอากาศ และAC สำหรับตัวรับสัญญาณ
สาย AV