อยากให้จัดมาตรฐาน web hosting ครับ เพราะว่าตอนนี้แบบเปิดกันเยอะเกิน

อยากเห็นมาตรฐานกลาง ของ web hosting ไทย เพราะว่าตอนนี้
แข่งกันสูงเหลือเกิน ใคร ๆ ก็ทำ host แต่ว่าสุดท้ายแล้วพวกเก่ง ๆ จริง
ที่มาคอยช่วยดูแลมีไม่กี่คน พี่ ๆ ว่าไงกันครับ

www.thaiwebmasters.org/board

นายทุนเยอะมั้งครับ

รอกฏหมาย ความผิดทางคอมพิวเตอร์ออกสิคะ ต้องมีคนแจกฟรี หายไปแน่อนเลย

ผม ว่า อันนี้ ไม่ต้องสนใจ ครับ เพราะลูก ค้า มีหลายระดับ ครับ ผมก็ ทำโฮส สองแบบ เหมือนกัน คือ ทำส่วนตัว กับ ทำให้บริษัท ลูกค้า ผมก็ จะมีคนละกลุ่ม อีกด้วย ครับ
โฮสแพงๆๆ เด็กๆๆ นักเรียนนักศึกษา คงไม่มี ปัญญา เช่าหรอก ครับ แล้ว ก็โฮสนี้ เดียว นี้ Doc มีเยอะแล้ว ครับ คนก็ทำกันเยอะ ตอนนี้เรามาวัดกันที่ บริการดีกว่า ครับ

แล้วยิ่งกฏหมายใหม่ออกมา ผม ว่า ต้องมาดูอีกที นะครับ ว่าโฮสใหม่ๆๆ เค้า จะเป็น ยังไงกัน

" มาตรฐานกลาง " วัดจากอะไรหรือครับ บริษัทที่ได้รับมาตรฐานกลาง ISO 2001 ยังทำงานผิดพลาดเอาได้เลยครับ
ดูอย่างไปรษณีย์ไทยสิครับ ได้รับมาตรฐานกลาง ISO ระดับสากล… แต่พนักงานส่งจดหมายยังส่งไม่ถึงมือผู้รับเลยครับ

มาจอดมอเตอร์ไซต์ถึงหน้าร้าน แต่ไม่เดินเข้ามาส่ง และที่พบปัญหาคือ จดหมายประเภทลงทะเบียนต้องเซ็นต์รับ ยังปล่อยให้เด็กเฝ้าหน้าร้านเซ็นต์รับเลยครับ ทั้งๆที่เป็นเอกสารสำคัญจากแบ๊งค์ ระบุชัดเจนหน้าซองอยู่แล้วว่าชื่อผู้ใดต้องเซ็นต์รับ

เชื่อไหม…ผมไปโวยที่ไปรษณีย์ถึงเรื่องนี้เลย ฉุย!

เห็นด้วยเลยครับ

ทำไมแจกฟรีถึงจะหายไปอ่ะคัรบพี่หมวย รบกวนช่วยขยายความหน่อยคัรบ
เพื่อปรับปรุงแก้ไขต่อไปครับ…

ปุ๊ก

ผมเดาๆ ได้จาก… ผู้ให้บริการเว็บโฮสฟรี ต้องมีส่วนเกี่ยวข้องในการรับผิดชอบข้อมูลในระบบของเรา หากมีปัญหานะครับ
และโฮสฟรีๆ ส่วนใหญ่ก็ม่มีที่มาที่ไป เป็นช่องทางบางอย่างได้ครับ

หากเราลัดกุมกับกฎระเบียบการสมัครสมาชิกเกินไป ผู้สมัครก็อาจจะไม่นิยมใช้งานได้ครับ
ผมว่าเหตุมันโดนตรง ต้องร่วมรับผิดชอบความผิดที่เกิดในระบบเว็บไซต์ของเรานี่แหละครับ ทำให้คนทำโฮสฟรี…ต้องระมัดระวังเพิ่มขึ้น คิดไปคิดมา… ไม่ทำดีกว่าเอาได้ครับกระผม

ขอบคุณพี่ devone ครับ ถ้ายั่งงั้นวันที่ 21 ผมขอตามไปคุยเรื่องโง่ๆ
ขอฟรีเว็บโอสติ้งแบบนี้ด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องทำดีเอาได้ คงไม่ใช่ผมนะครับ เพราะขาดทุนมาตลอด
หากเคยอ่านเรื่องที่ผมเขียนถึงวัตถุประสงค์คิดว่าหลายท่านน่าจะเข้าใจ

แต่ถ้าหากทางผู้ใหญ่เค้าตกลงให้ไปรอ thai.net, se-ed.net ก็ไม่ว่ากัน

ปุ๊ก

ปุ๊กน้องรัก…

พี่เขียนตกไปนะจ๊ะ แก้ใหม่แล้วอ่า… อิอิ ไม่เคยคิดต่อว่าปุ๊กเลย แค่เห็นหน้าหลานก็ด่าไม่ลงแล้ว ฮ๋าฮ่า