ต้องการ vps หรือใกล้เคียง สำหรับทำเว็บฝากรูปครับ

ต้องการ vps หรือใกล้เคียง สำหรับทำเว็บฝากรูปครับ

vps ที่ต้องการ

1. เป็นเครื่อง server จริงๆ cpu อะไรก็ได้
  2. ram guaranteed 2 gb หรือ ram share 8 gb ขึ้นไป
  3. hdd 50 gb ขึ้นไป
  4. b/w ไม่จำกัด
  5. สามารถใช้งาน ssh ได้
  6. แยก backup กับตัวเว็บไว้คนละที่
  7. ยังคิดไม่ออก

งบไม่เกิน 800 บาทต่อเดือน (ไม่มีตัง, ต้องการขนาดนี้จะได้หรือเปล่า?)

รายละเอียดเว็บฝากรูป

1. uip ประมาณ 10,000
  2. pv ประมาณ 17,000
  3. b/w ประมาณ 300 gb

รายละเอียด host ที่ใช้อยู่ตอนนี้

1. เครื่องประกอบ, ไม่ค่อยเสถียร
  2. ram share ประมาณ 3 gb (share หลายเว็บ)
  3. hdd 50 gb
  4. b/w ไม่จำกัด
  5. ssh ไม่ได้
  6. backup กับตัวเว็บอยู่รวมกัน (hdd พังที ไปหมด)

vps ใดรับได้ หรือต้องการรายละเอียอะไรเพิ่ม ลงชื่อไว้นะครับ, เดี๋ยว pm กลับ

ขอบคุณครับ

ท่าทางงบกะความต้องการมันสวนทางกันเยอะนะครับ

งบ 800 อาจจะพอได้ hdd 50 gb ขึ้นไป
แต่ไม่มีทางได้ ram guaranteed 2 gb แน่นอนครับ ฟังธงได้เลย
แต่ ram share 8 gb อาจจะพอหาได้สำหรับราคานี้ครับ

แต่จะบอกว่าบางที่ๆ เขียน ram share 8 gb เชื่อไหมว่ายัดลูกค้าไป 50 กว่าต่อเครื่อง
แถมบางที่ยังล๊อก ram ให้ใช้ได้สูงสุดแค่ 3 gb อีก (แล้วจะเขียน

lol น่าจะขยับ งบ อีกนิด งบขนาดนี้ การันตีแรม 2 กิ๊ก คงไม่มี อะมาง

ต่างประเทศเลยครับ
Virpus.com
อยากซื้อ PM มาเลย

ดูขอบเขตของระบบด้วยนะครับ

ของไทย ไม่มีหรอกครับ

ฟันธง

ขยับงบอีกสักหน่อยเป็นสัก 1500 บาทขึ้นไปน่าจะมีผู้ให้บริการหลายเจ้าเสนอตัวครับ :slight_smile:

http://vpsbanana.com/

ลองดูที่นี่ครับ ไม่เคยใช้นะ แต่เพื่อนใช้อยู่ก็บอกดี แต่ว่า network แรงใน Local นะครับ
แต่เวบฝากรุป ไม่รู้รับไหม ลอง โทรถามแล้วกันครับ

อยากรู้เหมือนกัน ป๋าท่านใดจะใจป้ำ ^^

หาเช่าในไทยคุมได้หรือเปล่าละครับ ไม่ให้มีรูปโป๊

ไม่ไหวหรอก…ความต้องการแบบนี้ VPS ไม่เหมาะ โดนยกเครื่องไม่คุ้ม ไปหาเครื่องลงเอง หรือเช่าเครื่องจะเหมาะสมกว่าครับ

งบน้อย อะ ต้องมากกว่านี้นะ