VPS SSD OCZ Vertex3 เร็ว "ขั้นเทพ" ให้ CPU 4Core ทุก Package ไม่มีกั๊ก แรงส์. สำหรับ Windows / Linux / Game / TeamSpeak / เพียง 700 บาท

โปร ใหม่ แรงจัด ใช้ SSD OCZ Vertex 4 แล้ว. เจ้าแรก เจ้าเดียวในไทย ด่วน ๆ เลยครับ. เต็มเร็ว

เครื่องใหม่เข้าแล้วครับ. แรงทะลุโลกกับ Cisco Server CPU Intel Xeon E5649 2.53GHz 6Core 12 Thread. เครื่องแรกในฟาร์มที่นำเอา SSD OCZ Vertex 4 ต่อพร้อมกัน 5 ลูกเป็น Raid5 ผ่าน LSI 9260-8i มาพร้อมระบบ SSD Guard แรง และ secure ระดับ enterprise ด่วน ๆ เลยสเป็คนี้ไม่เข้ามาบ่อยเพราะต้นทุนสูงมาก.

SSD ทั้งระบบ 100% ไม่เฉพาะ cahce หรือ OS หลัก. แรงเต็มร้อย ราคา OTOP แรงอันดับ 1 “vps ssd” บน Google

ขอแนะนำบริการ [B]VPS[/B] สำหรับ Script โหด ๆ อย่าง Discuz, ECmall, WordPressMU, หรือจะเป็น Game Server, Game Online, TeamSpeak โดยเฉพาะ. แตกต่างกับ VPS เจ้าอื่นตรงที่เรานำ SSD OCZ Vertex 3 มาทำ Storage แบบ 100% จึงทำให้ run Application ต่าง ๆ ได้อย่างรวดเร็ว[U]ใช้งานได้ทั้ง [B]Linux[/B] และ [B]Windows[/B][/U]บนระบบจัดการ [URL=“http://www.domainhost360.com/vps.html”]VPS อย่าง ESXi เสถียรเพราะไม่ต้อง run บน OS ใด ๆ ก่อนแบบ OpenVZ ทุก VM จะคุยตรงกับ ESXi จึงมีความเสถียรและจัดการทรัพยากรได้ดีมาก

VPS SSD ดียังไง

• เร็วครับ (ท่านจะได้เห็นจาก Video สาธิตด้านล่าง)
  • ให้ root access อยากทำอะไร ทำเลย ทำได้ตามใจชอบ
  • directadmin ลิขสิทธิ์ของแท้ upgrade ได้โดยไม่เกิดปัญหา
  • มี Backup Storage ให้ลูกค้าใช้ฟรี ขนาดเท่ากับพื้นที่ SSD
  • เราใช้ Ram Server ECC เท่านั้น Full Buffer
  • จำกัดจำนวนลูกค้าต่อเครื่องตามทรัพยากรจริงไม่มีระบบ ปลากระป๋อง 2 ชิด 3 เต็มคือเต็ม
  • บริการลูกค้าอย่างดี รวดเร็ว ทันใจ ปัญหาลูกค้าคือปัญหาของเรา
  • ลูกค้าที่เช่าใช้พอใจทุกคน (ขิง ๆ นะเบย)

วีดีโอ เปรียบเทียบการทำงานระหว่าง Harddisk ธรรมดา (VPS ทั่วไป) กับ SSD OCZ Vertex 3 (VPS ของเรา)

//youtu.be/6jsHpNkDQn0

ถ้าท่านคิดว่าบน VDO เร็วแล้วของจริงเร็วกว่านี้อีกเพราะเราเลือกใช้ SSD แบบ 240 GB Max performance ลูกละ 20,000 (ตอนซื้อ) Ram เราใช้ RDIMM 100% 16GB จัดให้แบบเต็มสตรีม.

ตัว Vertex 3 เร็วขึ้นกว่า Vertex 2 อีก 1 เท่า. Profile ของมันคือ

• Max Read: up to 550MB/s
  • Max Write: up to 520MB/s
  • Random Write 4KB: 60,000 IOPS
  • Interface: SATA 6Gbps / Backwards Compatible 3Gbps
  • Seek Time: .1ms
  • Maximum 4K Random Write: 85,000 IOPS
  • MTBF: 2,000,000 hours

เหมาะสำหรับงานที่ต้องการค่า IO ที่สูงเช่นมีการใช้ MySQL ที่มาก ไม่เน้นขนาดพื้นที่ใช้งานเพราะ SSD ได้พื้นที่ไม่มากแต่ได้ความเร็วมหาศาล. และได้ความปลอดภัยของข้อมูลที่มากกว่า Harddisk จานหมุนทั่วไป. หมดปัญหาคอขวดแรมพุ่ง CPU วิ่งสูงบน VPS ทั่วไป

ทุก Package เราแถมพื้นที่บน Harddisk ปกติในขนาดที่เท่ากันให้ฟรีเพื่อใช้ Backup ข้อมูล. OS จะเห็นเป็น สอง Drive. ท่านได้ Backup Storage ฟรี ๆ ไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม คุ้มสุด ๆ

[COLOR=#2E8B57]สำหรับลูกค้า linux เรา Setup ให้ฟรี แบบเต็มที่ดูแลดีกว่าเครื่องตัวเองอีก รายการดังนี้

• Directadmin + Basic security guide
  • PHP 5.2.X or 5.3.X complie CGI/CLI + APC cache
  • ionCube loader
  • CSF Firewall + Config rules for VPS
  • Secure /tmp and /var/tmp and /dev/shm partition
  • ClamAV anti virus for EXIM and ProFTP
  • SpamAssassin
  • NGINX (ถ้าต้องการ)

[B][SIZE=1]* ในการ Setup ตาม list ด้านบนต้องขอเวลาไม่เกิน 24 ชม. ท่านต้องเผื่อเวลาไว้เองนะครับ ก่อนเช่าหรือส่งงาน

• ทุกข้อทำจริงไม่ใช่แค่โฆษณาแล้วส่งงานลวก ๆ เรายอมเสียเวลาหลายชั่วโมงทำให้จริง ๆ QC ย้อนกลับได้ทุกจุด[/SIZE]
    [/B][/COLOR]

มาเทส inter กันเลยครับ จาก speedtest.net

เบื่อไหมครับดาวน์โหลดไฟล์นอกวิ่ง 10-20 Kbps ? เราจัดให้ท่านมากกว่า

Package ที่เปิดให้เช่ามีดังนี้ครับ

SSD 10+10 GB

• พื้นที่บน SSD 10 GB
  • พื้นที่บน HDD 10 GB (ใช้เพื่อ backup หรือพักไฟล์)
  • แรม 1 Gb
  • CPU 4 Core
  • CPU Speed 1.0 Ghz
  • แบนวิธ Unlimit
  • IP 1 IP

ราคาเดือนละ 700 บาท

SSD 20+20 GB

• พื้นที่บน SSD 20 GB
  • พื้นที่บน HDD 20 GB (ใช้เพื่อ backup หรือพักไฟล์)
  • แรม 2 Gb
  • CPU Speed 1.6 Ghz
  • IP 1 IP

ราคาเดือนละ 1,199 บาท

SSD 40+40 GB

• พื้นที่บน SSD 40 GB
  • พื้นที่บน HDD 40 GB (ใช้เพื่อ backup หรือพักไฟล์)
  • แรม 4 Gb
  • CPU Speed 2.5 Ghz
  • IP 1 IP

ราคาเดือนละ 2,199 บาท

Fixed Ram ทุก Package Buffer ให้เต็มทุก Package.

บริการเสริม

ติดตั้ง SSL ให้กับ VPS + DA แล้วครับ

ราคาปีละ 999 บาท (Rapid SSL)

หรือ

ราคาปีละ 599 บาท (globe SSL)

ราคารวมค่าติดตั้งแล้วครับ. ใช้กับ facebook app ได้ทันที

วิธีเช่าใช้

โปรดอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมก่อนที่

จะมีปุ่มให้กดสั่งซื้อในหน้าดังกล่าวหรือถ้ามีคำถามข้อสงสัยก็ PM หรือโทรมาถามได้ครับ O8l4555lO2

คำวิจารณ์จากลูกค้า ( ฮี้ ๆ face)

เช่ามาเยอะ ในและนอก ประเทศ ของพี่เร็วจริง
ลูกค้า Windows

VPS โพดเร็วเลย แหร่มมากใช้ยาว
ลูกค้า RO

เว็บคนออนไลน์ 600-1000 คน เร็วมาก
ลูกค้า Linux

เคยเช่ากับ XXX ล่ม มาลองของพี่เร็วมาก เดี่ยวย้ายมาอีก 2 VM
ลูกค้า TeamSpeak

เร็วติดจรวดเห็น ๆ

http://veeratep.com/forum.php

ลูกค้า discuz package เล็กสุด ram 512

[COLOR=#FF00FF][B]

======================================
=== คำถามที่พบบ่อย
======================================[/B]

ถาม: ทำเว็บประมูลแบบ 25สตางค์ได้ไหม
ตอบ: ได้ครับ

ถาม: เปิดเล่นเกมส์ 24 ชั่วโมงได้ไหม

ถาม: Remote จากต่างประเทศมาเล่นเกมส์ได้ไหม

ถาม: อัพเกรดที่หลังได้ไหม
ตอบ: ได้ครับแต่ดาวน์เกรดไม่ได้ครับ

ถาม: มาอัพ bit ไม่โหลดได้ไหมครับ
ตอบ: ไม่ได้ครับ

ถาม: ซื้อ bandwidth inter เพิ่มได้ไหมครับ ราคาเท่าไหร่
ตอบ: ได้ครับเนื่องจากเดินสายตรงจาก core switch ลูกค้าซื้อ inter เพิ่มได้ 1 Mbps / 5,000 บาท / เดือน

[/COLOR]

ไม่ทราบว่าสำหรับ linux มี swap ให้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่า swap เป็น 0 เหมือนกับ vps บางแบบ

มีครับ Swap ผมจะ mount บน Harddisk ปกติให้ครับ. เพราะ SSD ไม่เหมาะทำ Swap แต่เท่าที่ลูกค้าเคยให้เข้าไปช่วยดู swap ใช้น้อยมากครับคือ หลัก xxx kb. VPS บน SSD จะกินแรมน้อยกว่าปกติครับ

อ้อที่ swap เป็น 0 เพราะ OpenVZ ทำ Swap ไม่ได้ครับ. ส่วน ESXi ทำได้ครับ

หมายเหตุ: ไม่รับลูกค้าเพื่อใช้งานในลักษณะดังต่อไปนี้.

• VPN, Bit Tracker, Camfrog Server, Web Proxy, Proxy Server
  • Game จากค่าย Winner
  • วิทยุ / TV online
  • เว็บฝากรูป เว็บฝากไฟล์
  • ใช้เป็นฐานส่ง Spam mail
  • เว็บการพนัน ขายยาเสพย์ติด เผยแพร่ข้อมูลแบบละเมิดลิขสิทธิ หรือ เว็บผิดกฏหมายทุกประเภท

เราต้องการพัฒนาไปสู่การให้บริการในระดับ Enterprise ในระดับ cloud ให้ได้ภายในปีนี้. จึงต้องคัดกรองการใช้งานที่ไม่เหมาะกับบริการ VPS ออกไป.

ถ้าท่านยังต้องการใช้บริการในลักษณะต้องห้ามบน VPS สามารถเปลี่ยนไปใช้ dedicate หรือ colocation แทนได้ครับ. เรายินดีให้เงื่อนไขพิเศษทั้ง ราคาและ service. โปรดโทรสอบถามม

update 01/10/2011 เพิ่ม SSD อีก 1 ลูก

update 04/10/2011 เครื่องนี้เหลืออีก 2IP เท่านั้น. ถ้าเต็มแล้ว ต้องรอประมาณ 3 วันก่อนเครื่องใหม่จะมานะครับ.

ตอนนี้ว่าง 2 IP ระหว่างรอเครื่องใหม่. ได้ CPU 4Core บน SSD ลูกใหม่ (เพิ่มไปอีก)

ด่วน ๆ เลยที่ http://www.domainhost360.com/vps.html

หลังจากอาทิตย์ก่อนเต็มไปทุกเครื่องแล้ว. ตอนนี้เครื่องใหม่มาแล้วนะครับ

ขอบคุณที่อุดหนุนครับ

ตอนนี้อพยพมา ชลบุรี ชั่วคราว (หนีน้ำท่วม) การบริการช่วง 1-2 วันที่ผ่านอาจล่าช้าไปบ้างต้องขออภัย

ตอนนี้สามารถสั่งซื้อได้ตามปกติครับ :slight_smile:

update

เดี่ยวจะมาใช้บริการครับ

ยินดีให้บริการครับ

update 04/12/2011

เครื่องใหม่ใกล้เต็มอีกแล้ว ใครสนใจก็สั่งกันมาได้เลยครับ

มีโปรโมชั่นอะไรน่าสนใจมั่งครับช่วงนี้

ตอนนี้ยังไม่มีอะไรพิเศษ แต่ เช่า 3 เดือนราคาถูกกว่าเช่าราย 1 เดือนครับ

:slight_smile:

เปิดรับลูกค้าใหม่แล้วจ้า

ipbonus, ro, forex is OK

เต็มไวๆครับท่าน

รองรับ Win 7 แล้วนะจ๊ะ

ใกล้เต็มอีกแล้วด่วน

มาช่วยดันครับ บริการเทพมากครับ

ผมไม่เคยใช้วีพีเอส ลินุกซ์เลยครับ พึ่งรู้ว่ามีประสิทธิภาพดีกว่าวินโดว์อีก+กับบริการเยี่ยมยอดของท่านผู้ให้บริการอีก

ทำ os + mysql + DA พังไปก้อหลายรอบ ท่านผู้ให้บริการแก้ให้ตลอดเลย

ได้ความรู้มามากมาย ขอบคุณผู้ให้บริการดีๆแบบนี้นะครับ

ของเค้าดี ก้อต้องเชียร์หน่อยครับ

ฝากเซิฟด้วยครับ เปิดราวๆเมษา

[url=“http://www.ro-winnie.com”]

มีเนียนด้วยอ่ะ

มี class-c วงไหนให้เลือกบ้างครับ