VPS SSD OCZ Vertex3 เร็ว "ขั้นเทพ" ให้ CPU 4Core ทุก Package ไม่มีกั๊ก แรงส์. สำหรับ Windows / Linux / Game / TeamSpeak / เพียง 700 บาท

[SIZE=4][COLOR=#2E8B57][B]โปร ใหม่ แรงจัด ใช้ SSD OCZ Vertex 4 แล้ว. เจ้าแรก เจ้าเดียวในไทย ด่วน ๆ เลยครับ. เต็มเร็ว[/B][/COLOR][/SIZE]

[COLOR=#0000ff][B]เครื่องใหม่เข้าแล้วครับ. แรงทะลุโลกกับ Cisco Server CPU[/B][B] Intel Xeon E5649 2.53GHz 6Core 12 Thread. เครื่องแรกในฟาร์มที่นำเอา SSD OCZ Vertex 4 ต่อพร้อมกัน 5 ลูกเป็น Raid5 ผ่าน LSI 9260-8i มาพร้อมระบบ SSD Guard แรง และ secure ระดับ enterprise ด่วน ๆ เลยสเป็คนี้ไม่เข้ามาบ่อยเพราะต้นทุนสูงมาก.[/B][/COLOR]

[COLOR=#ff0000][B]SSD ทั้งระบบ 100% ไม่เฉพาะ cahce หรือ OS หลัก. แรงเต็มร้อย ราคา OTOP แรงอันดับ 1 “vps ssd” บน Google
[/B][/COLOR]

ขอแนะนำบริการ [B]VPS[/B] สำหรับ Script โหด ๆ อย่าง Discuz, ECmall, WordPressMU, หรือจะเป็น Game Server, Game Online, TeamSpeak โดยเฉพาะ. แตกต่างกับ VPS เจ้าอื่นตรงที่เรานำ SSD OCZ Vertex 3 มาทำ Storage แบบ 100% จึงทำให้ run Application ต่าง ๆ ได้อย่างรวดเร็ว[U]ใช้งานได้ทั้ง [B]Linux[/B] และ [B]Windows[/B][/U]บนระบบจัดการ [URL=“http://www.domainhost360.com/vps.html”]VPS อย่าง ESXi เสถียรเพราะไม่ต้อง run บน OS ใด ๆ ก่อนแบบ OpenVZ ทุก VM จะคุยตรงกับ ESXi จึงมีความเสถียรและจัดการทรัพยากรได้ดีมาก

[B]VPS SSD ดียังไง[/B]

• เร็วครับ (ท่านจะได้เห็นจาก Video สาธิตด้านล่าง)
  • ให้ root access อยากทำอะไร ทำเลย ทำได้ตามใจชอบ
  • directadmin ลิขสิทธิ์ของแท้ upgrade ได้โดยไม่เกิดปัญหา
  • มี Backup Storage ให้ลูกค้าใช้ฟรี ขนาดเท่ากับพื้นที่ SSD
  • เราใช้ Ram Server ECC เท่านั้น Full Buffer
  • จำกัดจำนวนลูกค้าต่อเครื่องตามทรัพยากรจริงไม่มีระบบ ปลากระป๋อง 2 ชิด 3 เต็มคือเต็ม
  • บริการลูกค้าอย่างดี รวดเร็ว ทันใจ ปัญหาลูกค้าคือปัญหาของเรา
  • ลูกค้าที่เช่าใช้พอใจทุกคน (ขิง ๆ นะเบย)

วีดีโอ เปรียบเทียบการทำงานระหว่าง Harddisk ธรรมดา (VPS ทั่วไป) กับ SSD OCZ Vertex 3 ([I]VPS[/I] ของเรา)

//youtu.be/6jsHpNkDQn0

ถ้าท่านคิดว่าบน VDO เร็วแล้วของจริงเร็วกว่านี้อีกเพราะเราเลือกใช้ SSD แบบ 240 GB Max performance ลูกละ 20,000 (ตอนซื้อ) Ram เราใช้ RDIMM 100% 16GB จัดให้แบบเต็มสตรีม.

ตัว Vertex 3 เร็วขึ้นกว่า Vertex 2 อีก 1 เท่า. Profile ของมันคือ

[LIST]
[]Max Read: up to 550MB/s
[
]Max Write: up to 520MB/s
[]Random Write 4KB: 60,000 IOPS
[
]Interface: SATA 6Gbps / Backwards Compatible 3Gbps
[]Seek Time: .1ms
[
]Maximum 4K Random Write: 85,000 IOPS
[*]MTBF: 2,000,000 hours
[/LIST]

เหมาะสำหรับงานที่ต้องการค่า IO ที่สูงเช่นมีการใช้ MySQL ที่มาก ไม่เน้นขนาดพื้นที่ใช้งานเพราะ SSD ได้พื้นที่ไม่มากแต่ได้ความเร็วมหาศาล. และได้ความปลอดภัยของข้อมูลที่มากกว่า Harddisk จานหมุนทั่วไป. หมดปัญหาคอขวดแรมพุ่ง CPU วิ่งสูงบน VPS ทั่วไป

[U][B]ทุก Package เราแถมพื้นที่บน Harddisk ปกติในขนาดที่เท่ากันให้ฟรีเพื่อใช้ Backup ข้อมูล. OS จะเห็นเป็น สอง Drive. ท่านได้ Backup Storage ฟรี ๆ ไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม คุ้มสุด ๆ[/B][/U]

[COLOR=#2E8B57][U]สำหรับลูกค้า linux เรา Setup ให้ฟรี แบบเต็มที่ดูแลดีกว่าเครื่องตัวเองอีก รายการดังนี้[/U]

[LIST]
[]Directadmin + Basic security guide
[
]PHP 5.2.X or 5.3.X complie CGI/CLI + APC cache
[]ionCube loader
[
]CSF Firewall + Config rules for VPS
[]Secure /tmp and /var/tmp and /dev/shm partition
[
]ClamAV anti virus for EXIM and ProFTP
[]SpamAssassin
[
]NGINX (ถ้าต้องการ)
[/LIST]

[B][SIZE=1]* ในการ Setup ตาม list ด้านบนต้องขอเวลาไม่เกิน 24 ชม. ท่านต้องเผื่อเวลาไว้เองนะครับ ก่อนเช่าหรือส่งงาน

• ทุกข้อทำจริงไม่ใช่แค่โฆษณาแล้วส่งงานลวก ๆ เรายอมเสียเวลาหลายชั่วโมงทำให้จริง ๆ QC ย้อนกลับได้ทุกจุด[/SIZE]
    [/B][/COLOR]

[COLOR=#0000FF][SIZE=4]มาเทส inter กันเลยครับ จาก speedtest.net[/SIZE][/COLOR]

เบื่อไหมครับดาวน์โหลดไฟล์นอกวิ่ง 10-20 Kbps ? เราจัดให้ท่านมากกว่า

[B][SIZE=4][COLOR=blue]Package ที่เปิดให้เช่ามีดังนี้ครับ[/COLOR][/SIZE][/B]

[B][U]SSD 10+10 GB[/U][/B]

[LIST]
[]พื้นที่บน SSD 10 GB
[
]พื้นที่บน HDD 10 GB (ใช้เพื่อ backup หรือพักไฟล์)
[]แรม 1 Gb
[
]CPU 4 Core
[]CPU Speed 1.0 Ghz
[
]แบนวิธ Unlimit
[*]IP 1 IP
[/LIST]

ราคาเดือนละ 700 บาท

[B][U]SSD 20+20 GB[/U][/B]

[LIST]
[]พื้นที่บน SSD 20 GB
[
]พื้นที่บน HDD 20 GB (ใช้เพื่อ backup หรือพักไฟล์)
[]แรม 2 Gb
[
]CPU 4 Core
[]CPU Speed 1.6 Ghz
[
[*]IP 1 IP
[/LIST]

ราคาเดือนละ 1,199 บาท

[B][U]SSD 40+40 GB[/U][/B]

[LIST]
[]พื้นที่บน SSD 40 GB
[
]พื้นที่บน HDD 40 GB (ใช้เพื่อ backup หรือพักไฟล์)
[]แรม 4 Gb
[
]CPU 4 Core
[]CPU Speed 2.5 Ghz
[
[*]IP 1 IP
[/LIST]

ราคาเดือนละ 2,199 บาท

Fixed Ram ทุก Package Buffer ให้เต็มทุก Package.

[B][COLOR=#ff8c00][SIZE=4]บริการเสริม[/SIZE][/COLOR][/B][COLOR=#800080][SIZE=4]
[/SIZE][/COLOR]
[COLOR=#333333]ติดตั้ง SSL ให้กับ VPS + DA แล้วครับ[/COLOR]

[COLOR=#333333]ราคาปีละ 999 บาท (Rapid SSL)[/COLOR]

[COLOR=#333333]หรือ[/COLOR]

[COLOR=#333333]ราคาปีละ 599 บาท (globe SSL)[/COLOR]

[COLOR=#333333]ราคารวมค่าติดตั้งแล้วครับ. ใช้กับ facebook app ได้ทันที[/COLOR]

[B][SIZE=4][COLOR=green]วิธีเช่าใช้[/COLOR][/SIZE][/B]

โปรดอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมก่อนที่

http://www.domainhost360.com/vps.html

จะมีปุ่มให้กดสั่งซื้อในหน้าดังกล่าวหรือถ้ามีคำถามข้อสงสัยก็ PM หรือโทรมาถามได้ครับ O8l4555lO2

คำวิจารณ์จากลูกค้า ( ฮี้ ๆ face)

เช่ามาเยอะ ในและนอก ประเทศ ของพี่เร็วจริง
ลูกค้า Windows

VPS โพดเร็วเลย แหร่มมากใช้ยาว
ลูกค้า RO

เว็บคนออนไลน์ 600-1000 คน เร็วมาก
ลูกค้า Linux

เคยเช่ากับ XXX ล่ม มาลองของพี่เร็วมาก เดี่ยวย้ายมาอีก 2 VM
ลูกค้า TeamSpeak

เร็วติดจรวดเห็น ๆ

http://veeratep.com/forum.php

ลูกค้า discuz package เล็กสุด ram 512

[COLOR=#FF00FF][B]

======================================
=== คำถามที่พบบ่อย
======================================[/B]

ถาม: ทำเว็บประมูลแบบ 25สตางค์ได้ไหม
ตอบ: ได้ครับ

ถาม: เปิดเล่นเกมส์ 24 ชั่วโมงได้ไหม

ถาม: Remote จากต่างประเทศมาเล่นเกมส์ได้ไหม

ถาม: อัพเกรดที่หลังได้ไหม
ตอบ: ได้ครับแต่ดาวน์เกรดไม่ได้ครับ

ถาม: มาอัพ bit ไม่โหลดได้ไหมครับ
ตอบ: ไม่ได้ครับ

ถาม: ซื้อ bandwidth inter เพิ่มได้ไหมครับ ราคาเท่าไหร่
ตอบ: ได้ครับเนื่องจากเดินสายตรงจาก core switch ลูกค้าซื้อ inter เพิ่มได้ 1 Mbps / 5,000 บาท / เดือน

[/COLOR]

ไม่ทราบว่าสำหรับ linux มี swap ให้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่า swap เป็น 0 เหมือนกับ vps บางแบบ

มีครับ Swap ผมจะ mount บน Harddisk ปกติให้ครับ. เพราะ SSD ไม่เหมาะทำ Swap แต่เท่าที่ลูกค้าเคยให้เข้าไปช่วยดู swap ใช้น้อยมากครับคือ หลัก xxx kb. VPS บน SSD จะกินแรมน้อยกว่าปกติครับ

อ้อที่ swap เป็น 0 เพราะ OpenVZ ทำ Swap ไม่ได้ครับ. ส่วน ESXi ทำได้ครับ

หมายเหตุ: ไม่รับลูกค้าเพื่อใช้งานในลักษณะดังต่อไปนี้.

[LIST]
[]VPN, Bit Tracker, Camfrog Server, Web Proxy, Proxy Server
[
]Game จากค่าย Winner
[]วิทยุ / TV online
[
]เว็บฝากรูป เว็บฝากไฟล์
[]ใช้เป็นฐานส่ง Spam mail
[
]เว็บการพนัน ขายยาเสพย์ติด เผยแพร่ข้อมูลแบบละเมิดลิขสิทธิ หรือ เว็บผิดกฏหมายทุกประเภท
[/LIST]

เราต้องการพัฒนาไปสู่การให้บริการในระดับ Enterprise ในระดับ cloud ให้ได้ภายในปีนี้. จึงต้องคัดกรองการใช้งานที่ไม่เหมาะกับบริการ VPS ออกไป.

ถ้าท่านยังต้องการใช้บริการในลักษณะต้องห้ามบน VPS สามารถเปลี่ยนไปใช้ dedicate หรือ colocation แทนได้ครับ. เรายินดีให้เงื่อนไขพิเศษทั้ง ราคาและ service. โปรดโทรสอบถามม

update 01/10/2011 เพิ่ม SSD อีก 1 ลูก

update 04/10/2011 เครื่องนี้เหลืออีก 2IP เท่านั้น. ถ้าเต็มแล้ว ต้องรอประมาณ 3 วันก่อนเครื่องใหม่จะมานะครับ.

ตอนนี้ว่าง 2 IP ระหว่างรอเครื่องใหม่. ได้ CPU 4Core บน SSD ลูกใหม่ (เพิ่มไปอีก)

ด่วน ๆ เลยที่ http://www.domainhost360.com/vps.html

หลังจากอาทิตย์ก่อนเต็มไปทุกเครื่องแล้ว. ตอนนี้เครื่องใหม่มาแล้วนะครับ

ขอบคุณที่อุดหนุนครับ

ตอนนี้อพยพมา ชลบุรี ชั่วคราว (หนีน้ำท่วม) การบริการช่วง 1-2 วันที่ผ่านอาจล่าช้าไปบ้างต้องขออภัย

ตอนนี้สามารถสั่งซื้อได้ตามปกติครับ :slight_smile:

update

เดี่ยวจะมาใช้บริการครับ

ยินดีให้บริการครับ

update 04/12/2011

เครื่องใหม่ใกล้เต็มอีกแล้ว ใครสนใจก็สั่งกันมาได้เลยครับ

มีโปรโมชั่นอะไรน่าสนใจมั่งครับช่วงนี้

ตอนนี้ยังไม่มีอะไรพิเศษ แต่ เช่า 3 เดือนราคาถูกกว่าเช่าราย 1 เดือนครับ

:slight_smile:

เปิดรับลูกค้าใหม่แล้วจ้า

ipbonus, ro, forex is OK

เต็มไวๆครับท่าน

รองรับ Win 7 แล้วนะจ๊ะ

ใกล้เต็มอีกแล้วด่วน

มาช่วยดันครับ บริการเทพมากครับ

ผมไม่เคยใช้วีพีเอส ลินุกซ์เลยครับ พึ่งรู้ว่ามีประสิทธิภาพดีกว่าวินโดว์อีก+กับบริการเยี่ยมยอดของท่านผู้ให้บริการอีก

ทำ os + mysql + DA พังไปก้อหลายรอบ ท่านผู้ให้บริการแก้ให้ตลอดเลย

ได้ความรู้มามากมาย ขอบคุณผู้ให้บริการดีๆแบบนี้นะครับ

ของเค้าดี ก้อต้องเชียร์หน่อยครับ

ฝากเซิฟด้วยครับ เปิดราวๆเมษา

[url=“http://www.ro-winnie.com”]

มีเนียนด้วยอ่ะ

มี class-c วงไหนให้เลือกบ้างครับ