ต้องการหา VPS ที่รองรับและสามารถ Optimize เซิฟให้สามารถใช้งานเว็บจาก Magento ได้ครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

ทาง Hosting เจ้าไหนต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมถามมาทาง PM นะครับ

ขอบคุณครับ

Optimize ด้วยนี่ต้องมีค่า Service เพิ่มนะครับ :th_059_:

งบเท่าไหร่ครับ มีสถิติเก่าๆที่เคยใช้มาให้ดูไหม

ในส่วนนั้นถ้ามันทำให้ไวได้จริง เพิ่มค่าบริการกี่ร้อย กี่พันก็ส่งมาครับ ไม่มีปัญหา

ใช้ที่เก่าเป็น Server ธรรมดา Ram 3GB{ใช้ไม่ถึงด้วยซ้ำ} ประเด็นคือปรับจูนยังไงให้มันไวเท่านั้นเอง
งบที่เก่าประมาณ 1500 ครับ

ssd ช่วยได้ครับ

แนะนำให้ไปคุยกับที่เก่าที่ใช้อยู่ปัจจุบัน แล้วถามว่า มี ssd มั้ยครับ อยากใช้ ssd

เพราะ Magento database หนักมากไม่ใช้ ssd ช้าอยู่แล้ว