VPS Bestthaihost ช่วงนี้ทำไมล่มบ่อยจังเลยครับ

VPS Bestthaihost ช่วงนี้ทำไมล่มบ่อยจังเลยครับ …

ควรแสดงตัวนะครับ ว่าคุณเป็นใคร โดเมนไหน

บางคน มีเครื่องเป็น สิบ เขียนแบบนี้ จําได้ ก็เก่งมากๆนะครับ

อย่างผม ต้องถามตลอด คุณเป็นใคร เช่าอะไร ไอพีไหน โดเมนอะไร

เพราะเจอลูกค้า เขียนสั้นๆงี้แหละ

สมาชิกท่านนี้สมัครมาหลายปีแล้ว 20-November 08

ยังไงรบกวนแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม เพื่อให้ bestthaihost ได้ทราบด้วยจะดีไหมครับ

ขอบคุณครับ

เครื่ืองหลักไม่มีปัญหา เป็นที่ vps คุณเครื่องเดียว เบื้องต้น รีสตาร์ทไปแล้ว ขึ้นมาสักครู่เดียวก็เป็นอีก คุณสามารถติดต่อได้โดยตรง ที่เบอร์โทร 02-9302622 จะได้ข้อมูลเร็วกว่าช่องทางนี้

IP 203.146.170.194

Domain Intouchlens.com

ครับ .

แวะะเข้าไปดูเจอ “Cannot Connet Database Host”

VPS เนี่ยผู้ใช้บริการต้องดูแลเองไม่ใช่หรือครับ หรือว่าใช้บริการแบบผู้ให้บริการต้องดูแลให้ด้วย

แนะนำให้เปลี่ยนเวลา backup ครับ

เท่าที่ดีคุณจะค้างตอน 3-4 ทุ่ม ซึ่งคุณได้ setให้ทำการ admin backup สองครั้ง ตอน 3 ทุ่ม และอีกครั้งตอน 4 ทุ่มครึ่งไล่เลี่ยกัน

ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ยังมีคนใช้งานอยู่ แนะนำให้ทำการเปลี่ยนเวลา backup เป็นช่วงตี3-4 แทนครับ

เรื่องแบกอัพอย่าว่าแต่ vps เลยครับ server เดี๋ยวๆยังออกอาการเลยครับ

แป่่วโอล่ะพ่อ