ถามเรื่องรับ-ส่งเมล์ กับ vhcs2 ครับ

เครื่องผมใช้ debian แล้วพอดีมันมีปัญหา ลง postfix กับ courier ไปแล้ว ปรากฏว่ามันรับส่งเมล์ไมได้ … ก็ได้รับคำแนะนำว่าให้ลง sendmail เมื่อลงเสร็จ มันสามารถส่งเมล์ออกได้ … แต่ก็ยังติดปัญหาเรื่องการรับเมล์อีกครับ เวลาที่มีการส่งเมล์มารับเมล์ไม่ได้ ผมต้องลงอะไรเพิ่มไหม

อีกปัญหาหนึ่งคือ VHVS2 เวลาแอด subdomain หรือ อีเมล์ มันจะขึ้น สถานะให้รอ… รีเฟรชๆๆๆ หลายๆ รอบแล้วมันก็ยังค้างให้รออยู่อะครับ

ปล.ปัญหาเยอะจิงเลยผม ขอความช่วยเหลือจากท่านเทพๆๆ ทั้งหลายด้วยครับ

จะ post เลอะเทอะทำไมครับ ที่เดียวพอ

เตือนครั้งเดียวนะครับ