ติดตั้ง VHCS แล้ว error ครับ แบบนี้ต้องลงอะไรเพิ่มครับ

Ubuntu หากนำมาใช้งาน desktop ก็แน่นอนครับดีกว่า Debian

แต่จริงๆใช้งานมาหลายอย่าง ก็ไม่แตกต่างกันเท่าไร ก็อย่างที่บอกครับ ทำแต่ server ไม่ได้ทำ desktop เลยไม่ได้ลองเอา Ubuntu มาใช้งาน เพราะพึ่งจะออกมาไม่นานนี้เอง ก็เลยไม่กล้าจะนำมาใช้งานเป็นโพรดักนะ

แต่ในเครื่องทดลอง ก็จะทดสอบ ubuntu เหมือนกันนะครับ คิดว่าคงได้สอบถามคุณ kke ในไม่ช้านี้ครับ

ชอบ Debian เหมือนกัน Ubuntu มันไม่คุ้นเท่าไร