ประสบการณ์ upgrade PHP 5.2 เป็น 5.3 บน shared hosting

หืม หมายถึงหายไปจาก control panel เฉยๆ รึเปล่าฮะ?

ชื่อดาต้าเบสโชว์ครับ แต่ไม่มีข้อมูลข้างใน ผมก็เลยต้องมานั่งแอดข้อมูลเข้าเองทีละไฟล์เลย ^^

เอ่อ มีอะไรพลาดรึเปล่า มันไม่ควรไปยุ่ง database นะครับ ยกเว้นเผลอไปสั่ง upgrade mysql ไปด้วย

นั่นสิ update php แค่สั่ง build php อย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับ database เลย
นอกจากว่าตอน build ดัน partition เต็ม อันนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้

ไม่เกี่ยวกันเลยนะกับ update php กับ mysql คนละส่วนกันเลยครับ. ผมอัพอยู่หลายเครื่องแล้วไม่พบปัญหาตามที่ว่าเลยครับ

แหล่มเลยทดสอบกับ server แล้วพบว่าไวมากขึ้นนะ