Trap Link กับดัก หลอกให้คลิ้ก โดย Adsense

หวัดดีครับ
ผมไม่แน่ใจว่าถูกหลอกให้คลิ้กหรือไม่ เนื่องจาก Website นั้นเค้าทำ Banner Ad เล็กๆซึ่งเป็นของหน่วยงานรัฐ ซึ่งเป็นหน่วยงานที่น่าเชื่อถือมาก

ขอดูตัวอย่างหน่อยครับ จริง ๆ flash เขาอาจจะมาวางทับบน ads น่าจะได้นะครับ

เค้าเรียกว่า double click ad manager ซึ่งไม่จำเป็นต้องเป็นโฆษณาเสมอไปครับ เป็นระบบ track ป้ายโฆษณาอย่างนึง

อ้าวจริงเหรอครับ นึกว่าเห็น doubleclick แล้วจะเป็น adsense หมดซะอีก

:slight_smile:

[quote author=แห่งทวยเทพ™ link=topic=27340.msg258088#msg258088 date=1272699455]
เค้าเรียกว่า double click ad manager ซึ่งไม่จำเป็นต้องเป็นโฆษณาเสมอไปครับ เป็นระบบ track ป้ายโฆษณาอย่างนึง
[/quote] :wub:

ถ้าเป็นอันนี้น่าสนใจที่จะศึกษาครับ พอจะมีลิงค์แนะนำเรื่อง"ระบบ track ป้ายโฆษณา" หรือไม่ครับ

ผมยังรอท่านผู้ชำนาญมาช่วยพิจารณาครับ

http://googleads.g.doubleclick.net/aclk?sa=l&ai=B96zQBWreS4eJGYWxcLD15NkC3r-3mgEAAAAQASDkwrADOABQjLLw9fz_____AVi83s30DmD97ZuGjCCyAQptb29oaW4uY29tugEKMTI1eDEyNV9hc8gBBNoBEmh0dHA6Ly9tb29oaW4uY29tL-ABApgCoI0GqQKi5VraaJdgPsACAuACAOoCB21lbnVoaXT4AvTRHpAD9AiYA_QIqAMB4AQB&num=0&sig=AGiWqtxYxA8Z4CkuVJP4YPaUoQzqGm8cAg&client=ca-pub-6736383508278396&adurl=http://thai.tourismthailand.org/

ได้ link นะครับ วิเคราะกันต่อไป

ปล. ที่เห็นบ่อย ๆ เว็บนี้จะทำขาวออกเทา ๆ หน่อย แต่ไม่รู้ว่าทำหมวกดำด้วยรึเปล่า

[quote author=suvarnabhoomi link=topic=27340.msg258124#msg258124 date=1272725516]
เว็บ moohin.com ครับ ตรงที่ผมวงกลมไง้เป็น flash ที่มีลิงค์ของ Google ครับ ลองพิจารณาให้ดูหน่อยครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

:slight_smile:
[/quote]น่าจะเป็น admanager ครับ

อือ เช็คแล้ว ใช่จริงด้วย

ใช่อะไรครับ Ad manager หรือ Trap ครับ

double click เคยเป็นบริษัทที่ให้บริการเรื่อง Ads Manager ครับบริษัทผมก็เคยใช้ สามารถ track ได้ลากหลายรูปแบบ ก็ถ้าใครเคยใช้ OpenX หรือ OpenAds ก็คงจะรู้จัก ซึ่งตอนนี้ double click นั้นทาง Google ได้เข้าซื้อไปแล้วครับ

lol แล้วกรณีนี้เค้าทำผิดกฏข้อห้ามทำให้เข้าใจผิดหรือไม่ครับ

:wavey: รอผู้รู้มาคอมเฟิร์มครับ

คือ adsense นี่ทำได้หลายรูปแบบ
หมวก ขาว คือ ทำปกติ ไม่ผิดกฎ
หมวก เทา คือ ทำเฉียด ๆ ผิดบ้างไม่ผิดบ้าง
หมวก ดำ คือ ทำผิดกฎเต็มประตู

สรุปว่านี้เป็น Ad Manager หรือ