เว็บไซต์ท่านมีมูลค่าเท่าไหร่ อิๆๆ ลองมาคำนวนกันเล่นๆ

เข้าไปดูที่เว็บนี้เลยครับ

http://www.cwire.org/website-value-calculator/

เช่น

Thaiidea.net = $96
Japankiku.com = $22,545
Thaihosttalk.com = $7,116

ลองเล่นดูกันนะครับ

oas.psu.ac.th : $74,036
oas.psu.ac.th/tanee : $85,799
oas.psu.ac.th/wbns : $85,307
soreda.oas.psu.ac.th : $85,623
tanee.psu.ac.th : $84,834
kaekae.oas.psu.ac.th : $94,661

ลองเข้าไปเล่นดูแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่ามันคำนวนยังไง thaihosttalk.com กับ siamwebhost.com มีมูลค่าเท่ากันเลย
Your site is valued at: $212

ลองกับเวบตัวเองดู ได้ 200$
เขาใช้อะไรเป็นตัวประเมินค่าครับ

ลองสังเกตุที่ page rank กันด้วย ว่าผิดไหม ของผมเขาอ่านค่ามาผิด

คำนวณแล้วมีคนซื้อไหมครับจะขาย

ฮ่าๆ

ผิดจริงๆ ครับ เอิ้กส์ ลองคีย์ xxxook ลงไปได้แค่ 212 แบบนี้ผมให้ 5000 เลยเอ๊าฮิ้วววว

ปุ๊ก

Your site is valued at: $1,351

อ่อ สูงเกินความจริงไปเยอะเลย

ผมตีมูลค่าเว็บผมเองเท่านี้เองนะ 8.95$ + 5$

Your site is valued at: $212

555+ ได้มาไงเนี้ย หุหุ

น่าจะคำนวณราคาเสร็จ เค้ามาซื้อเราเลยเนอะ

Siamlifehost.com = $212

น่าขายจัง

เว็บใคร Alexa Rank เรตติดอันดับต้นๆ มูลค่าเว็บ ก้อยิ่งแพง

หู มีเว็บไทยชื่อดังมากๆ เว็บหนึ่ง ประเมินราคาได้ที่

Your site is valued at: $2,474,055

ทายสิคะว่า เว็บอะไร ใบ้นิดนึง เป็นเว็บเก่าแก่
มีตัวอักษรในเว็บไม่มาก และไม่มีตัวเลขเลย

มี นสพ ฉบับหนึ่ง ก็มีมูลค่า 1 ล้าน ++ เว่อร์จริงๆ

คงเป็นเว็บ www.sanook.com แน่นอน อิอิ

555+ ผิด ๆ ลองเช็คแล้วไม่ใช่ sanook.com เว็บไรหว่า

พี่ icom เฉลยไปแล้วค่ะ แฮะๆ
sanook นี่ 3 ล้าน ++ นะคะ

น่าสนใจนะเนี่ย ไหนดูราคา goooogle หน่อย

Your site is valued at: $1,654,231,803

ัyahoo แพงสุดๆ :smash: :smash:

เขาใช้หลักอะไรในการคิดราคาครับ สงสัย

:blush:

ลองใส่ www. ก่อน สิครับ จะได้ ว่าแต่ว่า yahoo แพงกว่า google อิๆๆ