มีคนทำเว็บโดนคดีตาม พรบ. ความผิดทางคอมพิวเตอร์อีกแล้ว

ที่มา : http://www.posttoday.com/breakingnews.php?id=225191

เจ้านางเก๊มอบตัวกองปราบ
โดย Post Digital 7 มีนาคม 2551 15:04 น.

เชื้อพระวงศ์กำมะลอ มอบตัวสู้คดีกองปราบ แอบอ้างได้รับชื่อพระราชทาน

ที่กองปราบปราม นางษณอนงค์ วันเกิด หรือ อาจารย์เจ้านางษณอนงค์ เครือคำแสนหวี อายุ 54 อยู่บ้านเลขที่ 16/426 ซอยเสือใหญ่อุทิศ แขวงจันทรเกษม เขตจตุจักร กทม.พร้อมด้วย นายชยุตม์ วันเกิด อายุ 38 ปี เดินทางเข้าพบ พ.ต.ท.อธิป ฉิมอร่าม พนักงานสอบสวน กลุ่มงานสอบสวน บก.ป. เพื่อรับทราบข้อกล่าวหา ในความผิดฐานร่วมกันนำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลอันเป็นเท็จ โดยประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่น หรือประชาชน และร่วมกันเผยแพร่หรือส่งต่อข้อมูลคอมพิวเตอร์โดยรู้อยู่แล้วว่าเป็นข้อมูลคอมพิวเตอร์

สืบเนื่องมาจาก เมื่อวันที่ 5 ก.ย.2550 เจ้าหน้าที่สำนักงานราชเลขาธิการ เข้าพบ พล.ต.ต.พงศ์พัฒน์ ฉายาพันธุ์ รอง ผบก.ป.ว่ามีกลุ่มบุคคลจัดทำเว็ปไซต์ www.ajarnann.com พิมพ์ข้อความเนื้อหาว่า “อาจารย์เจ้านางษณอนงค์ เครือคำแสนหวี เป็นเชื้อพระวงศ์มาจากประเทศเพื่อนบ้าน ซึ่งชื่อได้รับพระราชทานจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว” แต่เมื่อตรวจสอบแล้วไม่พบว่าเป็นชื่อพระราชทานแต่อย่างใด ทั้งนี้ เป็นการแอบอ้างทำให้เกิดความเสียหาย ประชาชนทั่วไปเข้าใจผิดว่าเป็นผู้มีชาติตระกูล อาจนำไปสู่การแสวงหาประโยชน์อันมิชอบได้ จึงเข้าแจ้งความดังกล่าว

ที่มา : http://www.ajarnann.com/

ประวัติอาจารย์เจ้านางษณอนงค์
๑๘ กันยายน ๒๕๔๙
อาจารย์เจ้านางษณอนงค์ เครือคำแสนหวี

บรรดาศิษย์ทั้งหลายที่ได้รับความเมตตาอบรมสั่งสอนจากอาจารย์เจ้านางษณอนงค์นั้น ต่างมีความเห็นพ้องต้องกันว่า สาเหตุที่เหล่าศิษย์เคารพนับถือ เชื่อฟังและติดตามอาจารย์เจ้านางนั้น มิใช่เพราะอาจารย์เจ้านางฯ เป็นโหราจารย์ หรือซินแสดูทำเล แต่เป็นเพราะพวกเราเหล่าศิษย์มีความศรัทธาในความเป็นนักปฏิบัติธรรม ศรัทธาในความ เป็นแบบอย่างให้ศิษย์ทั้งหลายเข้าใจถึงการปฏิบัติธรรม อย่างถูกต้องในเพศฆราวาส ศรัทธาในคำสอนของ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่อาจารย์เจ้านางฯ นำมาอธิบายให้เข้าใจ และศรัทธาในกิจต่าง ๆ ที่อาจารย์เจ้านางฯ ได้กระทำเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา ตลอดจนถึง ความรัก ความจริงใจ และความทุ่มเท ที่อาจารย์เจ้านางฯ มอบให้กับศิษย์ทั้งหลาย ซึ่งบางครั้งอาจารย์เจ้านางฯ ต้องนำชีวิตเข้าแลก เหล่าศิษย์ซึ่งได้ประจักษ์ในจริยาของอาจารย์เจ้านางฯ มาโดยตลอด

ประกอบกับการที่ขณะนี้อาจารย์เจ้านางฯ มีความสูงวัยพอแล้ว คณะศิษย์จึงกราบขออนุญาตเรียกอาจารย์ว่า “อาจารย์เจ้านางฯ” เพื่อให้สมกับจริยาอันงดงาม และคุณงามความดีอันหาประมาณมิได้ของอาจารย์เจ้านางษณอนงค์ เครือคำแสนหวี

สมควรโดนละ ทะลึ่ง เล่นอะไรไม่รู้เรื่อง

อยากเป็นเชื้อพระวงศ์ ถุย (น่าจะมี emo รูปบาทาจริงๆนะเนี่ย 55+)

เข้าไปดูรายละเอียดในเว็บไซต์ของเจ้านางฯ แล้วไม่เห็นมีตรงไหนบ่งชี้ว่า ได้รับพระราชทานนามจากในหลวง เลยนะครับ คุณหมวย

พอรู้ว่าโดนแจ้งความเอาผิด ก็คงเอาข้อความนั้นเอาออกแหละครับ

เพิ่มเติม :
เผื่อท่านใดอยากรู้ว่านามสกุลตัวเอง หรือคนรู้จัก เป็นนามสกุลที่ได้รับพระราชทานหรือไม่
ลองตรวจสอบที่
http://www.amed.go.th/AboutUs/palace/sur_order.htm

ยอดเยี่ยมมากเลยครับพี่ธี … แต่ผมเข้าไปตรวจสอบดูแล้ว ไม่เห็นเจอ นามสกุลของผมเลย

ขอบคุณค่า เอาไว้เช็คคนอื่นได้โน๊ะ

[quote author=cat link=topic=10240.msg99869#msg99869 date=1204950872]
ขอบคุณค่า เอาไว้เช็คคนอื่นได้โน๊ะ

ก็มัวแต่นั่งคิดอ่ะ เมื่อไหร่จะได้เปลี่ยน ต้องแต่งเลยครับ ได้เปลี่ยนแน่นอน

[quote author=ICOM link=topic=10240.msg99950#msg99950 date=1204988784]
ก็มัวแต่นั่งคิดอ่ะ เมื่อไหร่จะได้เปลี่ยน ต้องแต่งเลยครับ ได้เปลี่ยนแน่นอน

ชาติกำเนิด สำคัญไฉน

วันนี้มีติดต่อมาขอ Traffic Data แล้วครับ มันคงใกล้จะเป็นฝันร้ายจริงๆ แล้ว
แต่โชคดีตำรวจท่านคงเข้าใจผิด ติดต่อขอ Traffic Data กับ Domain Provider
แล้วจะไปเอาที่ไหนให้ล่ะครับพี่น้อง เลยแนะนำพี่ท่านไป น่าจะช่วยให้เข้าใจมากขึ้น

[quote author=siamwebhost link=topic=10240.msg99865#msg99865 date=1204949640]
ยอดเยี่ยมมากเลยครับพี่ธี … แต่ผมเข้าไปตรวจสอบดูแล้ว ไม่เห็นเจอ นามสกุลของผมเลย

แล้วนามสกุลที่รับพระราชทานจากสมเด็จพระสังฆราชหล่ะครับ ตรวจสอบได้ที่ไหนครับ