ท่าอื่นไม่มีหรือพี่

ท่าอื่นไม่มีหรือพี่

ยอดชายนายหนึ่งไปบวชเป็นพระอยู่ตั้งแต่เด็ก
จนเวลาล่วงเลยไปเข้าวัยกลางคน
จึงคิดที่จะออกไปเผชิญโลกภายนอก

หลังจากได้สึกออกไปเป็นทิดแล้ว ก็บังเอิญไปถูกชะตากับหญิงหม่าย
ในที่สุดก็ตกลงปลงใจ อยู่ด้วยกัน
หลังจากทำพิธีเสร็จ ก็เข้าหอ โดยก่อนที่จะนอนนั้น

ด้วยความเคยชินที่เป็นพระมานาน
ปรกติก็ต้องสวดมนต์ก่อนนอนทุกครั้ง
ครั้งนี้ก็เช่นกัน จึงเรียกภรรยามาสวดมนต์

ทิดสึกใหม่ : น้องๆ คุกเขาซิ

ภรรยา อ้ออึ้งอยู่พักหนึ่ง จึงถามกลับไปว่า “ท่าอื่นไม่มีหรือพี่?”

ทิสสึกใหม่ : อ้าวก็จะไหว้พระ ท่าไหนละ?

เอามาจาก web bit แห่งหนึ่ง

lol

:blink: ไม่ค่อยฮาแฮะสงสัยวันนี้เจอเรื่องฮาหนักกว่านี้ ร่วม 2ชั่วโมงกว่าได้เกี่ยวกับการที่ผมบริการลูกค้า

ไม่เคยนึกเลย ว่าข้อความตลกๆที่เคยอ่านจะมาเจอกับตัวเอง

เช่น

นั่งสอนวิธีการ upload ด้วยการเอาบทความให้เค้าอ่าน บอกว่าลองอ่านดูนะครับ มีวิธีเขียนไว้หมดแล้วครับ (เพราะในบทความบอกตั้งแต่ เริ่ม download โปรแกรม ที่ใหน แล้วจะ upload ได้ยังไง)

ลูกค้านิ่งไปพักนึง

ที่เล่ามา ดีอยู่อย่างครับ อีตรงที่พูดว่า “ค่ะ” นี้แหละ
ถ้าพูดว่า “ครับ หรือ เออ” ถ้าเป็นผมคงไม่ใจเย็นสอนแน่ๆ

[quote author=ICOM link=topic=7578.msg71207#msg71207 date=1187368606]
ที่เล่ามา ดีอยู่อย่างครับ อีตรงที่พูดว่า “ค่ะ” นี้แหละ
ถ้าพูดว่า “ครับ หรือ เออ” ถ้าเป็นผมคงไม่ใจเย็นสอนแน่ๆ

[quote author=ICOM link=topic=7578.msg71207#msg71207 date=1187368606]

เรื่องจริงเหรอครับคุณBWebMass

อ่านเรื่องของคุณแล้ว ฮามากๆ

lol

ปล.วันหลังทำคู่มือเป็นแบบวีดีโอคลิปดีกว่าครับ พอเห็นภาพและทำตามมันจะง่ายกว่า ฟังแล้วทำตามครับ
ต้องเข้าใจนะครับ ว่าคนที่ไม่เคย ไม่เป็น ก็จะทำไม่ถูกและไม่เข้าใจไปซะหมด ถึงแม้จะมีคนมาพูดกรอกหูอยู่ก็เถอะ

บริการดีแบบนี้ ต้องใช้สะบ้างแล้วครับ

หรือว่า ค่ะ ดี อิอิ

อะหึยยยย รู้ความจริงเราแล้วหรือนี่

แล้วเมื่อลูกค้าดูแล้วก็จะ โทรมาสอบถามต่อ น้องบีก็จะบอกว่า ได้ส่งวีดีโอวิธีการใช้งานถึงบ้านแล้วครับ ทำตามนั้นเลยครับ ลูกค้าก็บอกว่า ค่ะ ดูหมดแล้วไงค่ะ แล้วทำไงต่อคะ

อิอิ

[quote author=cat link=topic=7578.msg71258#msg71258 date=1187412512]
แล้วเมื่อลูกค้าดูแล้วก็จะ โทรมาสอบถามต่อ น้องบีก็จะบอกว่า ได้ส่งวีดีโอวิธีการใช้งานถึงบ้านแล้วครับ ทำตามนั้นเลยครับ ลูกค้าก็บอกว่า ค่ะ ดูหมดแล้วไงค่ะ แล้วทำไงต่อคะ

อิอิ

[quote author=cat link=topic=7578.msg71258#msg71258 date=1187412512]

อิอิ

ก็ถึงได้แซวแบบนี้ไงค่ะ

[quote author=cat link=topic=7578.msg71311#msg71311 date=1187430987]

ต้องทำใจได้อย่างเดียวค่ะ

อ๊ะ ถ้างั๊นใครผิดละเนี่ย ใครเริ่มต้นให้มันหนักก่อน อิอิ

รู้แระ