แนะนำโปรแกรมรีโมทผ่านเวป

:slight_smile: เผื่อจะเอาไปไว้ support ผ่านเวปครับ แต่ใช้บน windows นะครับ ตาม link นี้เลย

เมื่อก่อนใช้ Trial พวก Edition ที่มันให้มาฟรีไม่กี่วัน ดีมากหลังจากหมด ก็ใช้ Free ต่อ
แต่ตอนนี้ใช้ Remotely Anywhere Server Edition ของ Logmein เหมือนกันครับ แต่ดีกว่าพวก Product ใน logmein และแพงกว่าด้วย -

[quote author=Seringeti link=topic=7279.msg68203#msg68203 date=1184949609]
:slight_smile: เผื่อจะเอาไปไว้ support ผ่านเวปครับ แต่ใช้บน windows นะครับ ตาม link นี้เลย

เวลาเราจะ remote เข้ามา เราก็ต้องเข้าผ่าน webserver ที่ ip เราอยู่ดีใช่มั้ยครับ ดังนั้น เวลาจะ remote ผู้ที่ใช้ rounter ในการเชื่อมต่อ ต้อง Forward Port ก่อน

^
ไม่ต้องค่ะ ผ่าน browser นั่นแหละค่ะ

ลักษณะมันเป็น ต้นทาง-เวปมัน-ปลายทาง ถ้าเปิดเวปนอกได้ช้า ก็จะยิ่งช้าไปอีก…เลยไม่ได้ใช้

เราจะ เข้าไป remote ไดทางไหนละคับ

remote ผ่านอินเตอร์เนต
เครื่องคอมเป้าหมายต่อเนต
เครื่องคอมเราต่อเนต
ลอกอินผ่านที่หน้าเวบ logmein.com

สามารถremote ไปดูได้หลายๆเครื่องพร้อมกัน ที่ลงทะเบียนไว้ ใน user เดียวกัน
โดยที่เคร่องเป้าหมายทุกเครื่อง เราก็ต้องไปลงโปรแกรมไว้ด้วยนะครับ

lol ต้องลองใช้ครับ เดี๋ยวก็ร้อง อ๋อ…