ขอนอกเรื่องหน่อยน่ะครับ แต่ไม่รู้ถามใครแล้วเรื่องเมาส์เลื่อนช้ามากเลยครับ

พอดี ซื้อเมาส์ optical wireless ตัวใหม่มา แล้วทีนี้มันเลื่นอช้ามากเลย ไม่ทันใจเลย
ปรับใน control panel >> mouse pointer เป็น 10 แล้วก็ยังช้าอยู่เลย

จะมีวิธีไหน บ้างครับที่จะให้เร็วกว่านี้

ไม่แน่ใจว่าคุณใช้แผ่นรองเม้าส์หรือเปล่าครับ…

ผมเคยเจอบางครั้งไม่ใช้แผ่นรองเลย โต๊ะเพียวๆ ครับ

ไม่ต่างกันเท่าไหร่ น่ะ ถ้ารอง หรือไม่รอง

ยี่ห้อไรครับ

ถ้าพวก Microsoft Logitech ก็ควรลง Software ด้วยครับ แล้วจะปรับได้อย่างใจนึก

ลองหาโปรแกรม มาใช้ดูครับ
อย่างหากใช้ HP ก็จะมี optical mouse usb …โปรแกรม พวกนี้มาให้ครับ
ลองใช้แผ่น ลองเมา หรือยังครับ

หากไม่ดีซิ้อแบบ สอง สามร้อย ใช้ก็พอ
ของผม mouse opti 120 บาท ใช้ มาจะสองปีแล้ว
อีกลูกเมื่อ สองปีก่อน ใช้มาปีครึ่งซื้อมา 140 บาท อิอิ พังซื้อใหมา
ดีกว่าซื้อของแพงๆ มาใช้ครับ ขอบอกๆ

ยี่ห้อ ไม่ดัง น่ะครับ มันติดที่ mouse ว่า VOL แล้วก็ไม่มี software driver มาให้ พอมี software ที่ใช้ กับ