ภาพ ควันหลงวันเสวนาฯ

นั่นจิครับ อะไรจะไวปานนั้นเพิ่งเป็นชมรมเมื่อวานนี้เอง

เสียดีใจกับตำแหน่งใหม่ด้วยหมวย

[quote author=pizzaman link=topic=6990.msg65301#msg65301 date=1182952171]
เสียดีใจกับตำแหน่งใหม่ด้วยหมวย

อืม…

พี่หมวยครับ วันนั้นที่ตั้มไม่ได้เข้าฟังตั้งแต่เริ่ม เพราะผมติดงาน และคิดในใจว่าได้ไปฟัง บรรยาย ว่าด้วย กฏหมาย พรบ วิทยุ โทรทัศน์ และการกระจายเสียง มาแล้วน่ะครับ

ก็อย่างที่ผมบอกอ่ะครับ ว่า จริงๆเจ้าหน้าที่รัฐสภา เองแหล่ะครับที่ ชี้ห้องประชุมให้ผม แถมยังบอกด้วยว่า “ถึงจะเป็นเว็บ แต่ทำเกี่ยวกับพวก วิทยุ ตามกฏหมายต้องอิง พรบ ที่บอกไปข้างต้นค่ะ”

ไม่รู้เค้าเข้าใจผิดคิดว่าผมเป็นเว็บแบบ virgin, seed รึป่าว แล้วมีหน้าเว็บถึงได้แนะนำมาแบบนี้ ผมเลยชะล่าใจไม่ได้เข้าไปฟัง บรีฟ กับพวกพี่ๆ

ยิ่งมารู้ทีหลังว่าเก็บ Log 90 วันนี่เน่าสนิทเลยครับ (เพราะ พรบ วิทยุ โทรทัศน์ ฯลฯ ขั้นต่ำ แค่ 1 สัปดาห์เองครับ)

:dry:

ในเคสของตั้งน่าจะเป้นการเก็บเทปเสียงของรายการย้อนหลัง 7 วันน่ะนะครับ
แต่ในกรณีของการ access เข้าไปฟังเพลงเนี้ย น่าจะต้อง 90 วันครับ
ยังไงลองคุยปรึกษากับทางค่ายใหญ่ๆ ดูได้นะครับ เพราะผมเชื่อว่า หากเค้า
ยังไม่รู้หรือเตรียมรับมือ ภาระอันหนักอึ้งนี่เกิดขึ้นแน่ๆ

กฏหมายหากมันเข้าช่องไหนที่สามารถใช้อำนาจได้สูงกว่า หรือมีบทลงโทษแรงสุด

ปุ๊ก

lol

ผมเข้าใจว่า แม้พี่หมวยไม่ได้รับตำแหน่งประธาน แต่งานชมรม พี่เองก็คงเหนือยเหมือนเดิม สู้รับตำแหน่งเลยจะดีเสียกว่า
lol
มีประชุมนอกรอบวันไหน ขอวันเสาร์ จะดีมาก คราวนี้จะไม่พลาดแล้ว

:ninja:

หน้ามืด

ปล. ใครที่ว่าจะมาช่วยๆ เตรียมตัวประชุมด้วยล่ะค่ะ เตรียมแก้ร่างประกาศด้วยนะ ขอเตือน

ว่า แต่ว่าจะเข่้าไปแก้ wiki ชมรมให้แต่ยังไม่ได้ login เลยค้าบ

ต้องขออนุญาตไปตามอ่าน ที่ประชุมพรบ. ครั้งก่อนๆ
ก่อนที่พรบ. จะประกาศใช้ออกมาก่อนนะค่ะ

เพราะที่ผ่านๆ มาได้แต่ดูอย่างเดียว ไม่ได้อ่านเลยอ่ะ แหะ…

อ่านจบแล้วจะได้มาช่วยเรื่องอื่นต่อค่ะ ไม่อยู่หลายวัน กลับมางานสุมค่ะ โฮ่ย…

จะรีบมาช่วยด่วนค่ะ

สมัครในระบบไม่ผ่านเหรอคะ?