มือใหม่ ขอถามผู้มีประสบการณ์ครับ

คือตอนนี้ผมติดตั้งเครื่อง Tower อยู่ที่สำนักงานครับ โดยมีรายละเอียดดังนี้

Intel Xeon 3040 Dual Core 1.6 GHz/1066MHz
256MB 667MHz PC2-5300 ECC DDR2 SDRAMs/8GB Max (4 DIMM)
40GB Simple Swap SATA HDD
Redhat Linux Operation System

รายละเอียดอื่นๆ ยังไม่ทราบแน่ชัดครับ คือตอนนี้จัดการด้านการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตและ Fix IP เรียบร้อยแล้วครับ
คืออยากถามว่ามีตัว CP ตัวไหนที่ฟรีและมีประสิทธิภาพบ้างครับ (ใช้อยู่ประมาณ 3 โดเมนเท่านั้นครับ) รวมทั้งวิธีการติดตั้งด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
beer.

หากไม่ยัดติดกับโอเอส…ผมแนะนำให้เอา debian หรือ ubuntu จะใช้ vhcs ได้ดีและง่ายครับ
มีเครื่องหนึ่งครับที่ใช้ dbian + vhcs ก็ใช้งานมายาวนานแล้วเหมือนกัน

หลายอย่างมันก็ครบเครื่องสำหรับงาน webserver ครับ