นอกเรื่องครับ : เด็กเนี่ยน่ะ อายุ 21

ฟังข่าวเห็นว่าจะออกเป็นกฎหมายห้ามจำหน่ายเครื่องดื่มฯ ให้กับเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 21 ปี
เลยชักสงสัยครับ ว่า 21 ปียังเรียกเด็ก แสดงว่าเมืองไทย เด็กก็บรรลุนิติภาวะแล้วน่ะครับ

คนแก่ ออกกฏหมาย ก็แบบนี้แหละครับ
lol

เครื่องดื่มที่ว่านี่อะไรครับ อย่าบอกว่าน้ำอัดลมนะ ร้านค้าน่าโรงเรียนประถมคงได้เจ๋งกันเป็นแถว

ว่าแต่ว่า 21 เนี่ยเรียน ป.ตรี กันแล้วนี่ครับ
:dry:

:blink: ก็เรื่องขำๆ เค้ามีไว้ให้หัวเราะนิครับ

ปุ๊ก

อายุ 21 ปี บ้างคนก็จบ ป.ตรี แล้วนะครับ เพื่อนผมนี่แหล่ะมันเรียนก่อนเกณฑ์ 1 ปี :unsure:

เด็กไทยไม่โตซักที(รึป่าว) หรือผู้ใหญ่ไม่ตามกระแสเด็ก
นั้นสินั้นมันเด็กมหาลัยแล้วนะนั้น จะจบปี 4 แล้ว
เดี่ยวนี่ 18 ก็เรียนปี 1 แล้ว

ส่งสัยว่างจัด ไม่งั้นเข้าเทค เข้าบาร์ เข้าผับต้อง อายุ 30 ซะแล้วม้าง

สั่งเลิกขายเหล้าบุหรี่…หมดเรื่องหมดราว อิอิ

:pimp: ต่อไป ICON

มีคนมาแซวว่า
"ออน. อายุต่ำกว่า 20 ปีห้ามเข้า แสดงว่า ถ้า 20 แล้ว ทำได้ แต่ ดื่ม ไม่ได้"

lol

แถวบ้าน จำหน่ายให้เด็ก ม.2 ครับ อยากจะ… เหลือเกิน …