พอที่ได้โฮสของมหาลัยมาแต่ไม่รู้ว่าพื้นที่เท่าไหร

พอที่ได้โฮสของมหาลัยมาแต่ไม่รู้ว่าพื้นที่เท่าไหร อยากทราบว่าเรามีวิธีเช็ควิธีไหนบ้างอ่ะครับ เค้าให้มาแค่ ข้อมูลฐานข้อมูล ข้อมูลFTP แค่นั้นเอง อยากรู้ว่ามีพื้นที่เท่าไหรเช็คได้ไหมอ่ะ

ถาม admin ครับ

อ่อ ของ มทร.นี้เอง เคยดูแลอยู่ครับ

มีระบบ VHCS2 จัดการระบบอยู่นี้ครับ

ลอง up file ไป ที ละ 1G ครับ เต็ม เมื่อไรก็ รู้ ครับ อิอิ

ssh หรือ telnet ไปครับแล้วพิมพ์

#quota (-v หรือ -a หรือว่าไม่มี จำไม่ได้ครับ)

อ่อ หาวิธีได้ละครับ check quota อ่ะ ครับ สรุปแล้วพื้นที่เต็มจำนวนของ HDD เลยเค้าไม่ได้ระบุเลย ให้แบบเต็มจำนวน ^^