เดือดร้อนใหญ๋ซะแล้วคราวนี้

คือว่าเมื่อวานนี้อยู่ดีๆก็เข้าเว็บไม่ได้

ปิงก็ไม่เจอ

สักพักใหญ่ก็ปิงเจอ

แล้วพอรีโมทเข้าไป ก็ปรากฏว่าเครื่องยังดีอยู่ไม่ได้ดับแต่อย่างใด

เลย งงงง

แล้วสักพักรีโมทก็หลุด หลังจากนั้นก็รีโมทไม่ได้

ปิงก็ติดๆดับๆ ไอที่ติดเวลา ก็ 30ms ทั้งที่ปรกติมันติดที่ 20ms

จนกระทั่งตอนนี้ ปิงติดที่ 20ms ปรกติดี

แต่มีปัญหารีโมทไม่เข้า ทำไงดีครับ

มันขึ้น Can’t connect to server

ช่วยด้วยครับ ถ้าเปลี่ยนพอร์ตนี้ใช้พอร์ตใหนครับ

ฮือออออ ซวยแว้ววววว

เหอะๆ
ไปสนอะไรกับไอตัวเลข

remote ไม่เข้า มันขึ้นว่าไงครับ
หรือว่า ไม่มีอะไรเลยดับๆไป

remote desktop หรือป่าว

เป็นไปได้คือ
1.เน๊ตคุณช้า
2.แรม เครื่อง Client ไม่พอ
หรือ desable
อืม มันขึ้นเตือนว่าอะไรหละครับ
มันหลายปัจจัย

อีกอย่าง
ผมว่าลง cp ดีไหม
moxcontroller ก็ได้ ไปคุณกับเขาดูซิ บอกทำโฮสฟรี เพื่อเขาให้

ขึ้น Can’t connect to server

รีโมท desktop (โปรแกรมในวินโดวส์)

ไม่ขึ้นครับ ผมไม่แน่ใจว่ารหัสผิดหรือยังไงอ่ะครับ งง

เน็ตก็ 256/128 ครับ

server ตั้งอยู่ที่ไหนหรือครับใครเป็นคนติดตั้งหรือลงโปรแกรมให้ เช็คให้ดี ๆ ก่อนใจเย็น ๆ

คือ host ผมก็คือ host ที่ท่านวิชัย ที่ได้เสียชีวิตไปน่ะครับ ท่านเป็นคนจัดการ

แล้วผมยังเคยรีโมทเข้าไปได้ กระทั่งเมื่อวานเอง ยังได้

แล้วอยู่ดีๆก็หลุด
แล้วเข้าไม่ได้อีกเลย

ผมไม่แน่ใจว่า มีใครบ้างที่มีสิทธ เข้า server นี้ได้อ่ะครับ