รถโดนชนมาจ้า สดๆ ร้อนๆ อุ่นๆ

ประเทศไทยจริงๆ คนไรจะ ด จริงๆ วิ่งมาชน เขาก็จะให้ผิด เหมือนรถสิบล้อจดอยู่ข้างถนน ถนนจักรยานยนต์ วิ่งมาชนท้าย ร้องอุทาน ออกไปว่า ซวยจัง …

ทามใจครับท่าน

ไม่แน่ใจว่าได้ขอเบอร์ติดต่อคันหน้าท่านไว้ เปล่า ถ่ายสถานที่เกิดเหตุ make ตำแหน่งไว้เปล่าล่ะ แต่ประกันมาไม่น่าลืม อืมๆ

สู้ๆ สู้เขา สู้ตายค่ะ

อิอิ

หลังๆ ชักมั่ว

มาอัพเดตตามที่เคยแจ้งไว้ครับ…

วันนี้เดินทางไปถึง สน. กิ่งบางเสาธง เกือบๆ 11 โมง
แต่บรรดามิตรรักแฟนเพลงยังไม่เห็นมีใครมาเลย (เศร้า)
มีคู่กรณีคันที่ 3 มาตอนเที่ยงครึ่งได้ ผมก็เลยออกไปหาอะไรกินก่อน

จากนั้นก็กลับมานั่งรอทั้งประกัน ทั้งคู่กรณีหายกันหมด อ้าวซวยแล้ว

มาพร้อมครบองค์ประชุม ณ เวลา 14.15 โดยประมาณ ก็ขึ้นไปพบร้อยเวร
ด้วยกัน… ร้อยเวรก็พยายามสอบถามว่าใครเป้นยังไงมายังไง ไม่ได้ด่วนสรุป
เหมือนวันศุกร์ที่ผ่านมา ไม่งั้นคงแย่แน่

ผลก็คือ คู่กรณีคันที่ 3 เนี้ยยอมรับผิดครับ จับมือจับไม้กัน ขอโทษกัน
แล้วก็ลงไปเสียค่าปรับรุ้สึกว่าจะ 400 บาท (ร้อยเวรคงเห้นว่ามาหลายวัน)
ค่าน้ำมันอาจจะแพงกว่าค่าปรับเอาได้

สรุป ผลก็คือคู่กรณียอมรับผิดโดยเสียค่าปรับ ขับรถโดยประมาณ 400 บาท
เรื่องก็จบไปอย่างง่ายดาย อย่างไม่น่าเชื่อ

ทริก… ประกันบอกว่า คราวหลังถ้าคุยกันไม่รุเรื่องก็บอกไปเลยว่า
ไปเสียค่าปรับ ต่างคนต่างซ่อมจบ ไม่ต้องยืดเยื้อเสียเวลา (มันพูดตรงไปมั๊ยเนี้ย)

เอารอยมากฝาก (คันที่ 3)

(2)อีกรอย (อำพล) มันไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นะ W800i

(1) คันหน้าสุดจ้า

บั้นท้ายคู่กรณี (คันหน้าผม)

ซูมใกล้เข้าไปอีกนิ๊ดส์

อะไรอ่ะเนี้ย สีฟ้าๆ

มันคือชิ้นส่วนที่หายไปของภาพนี้

มีร่องรอบการทำมาบ้างแล้ว (คุ่กรณีบอกว่า ถ้าไม่ทำก็ขับมาไม่ได้)

อย่างที่บอกไป ต่ำกว่ากันชนลงไปไม่มีอะไรเกิดขึ้น

หน้าเต็มของคันหน้าผม

ร้อยเวรกำลังลงประจำวันให้ครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เกี่ยวข้องในเรื่องนี้ และต้องขอขอบคุณ
เจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ สน. กิ่งบางเสาธง ที่ให้การช่วยเหลือเป็นอย่างดี

ขอโทษคู่กรณีทั้งสองท่าน ที่ทำให้เสียเวลาตั้งหลายวันกว่าจะสรุปได้

ขอบคุณสิ่งที่มองไม่เห็นที่ช่วยดูแลคุ้มครองผมและครอบครัว

ขอบคุณครับ
ปุ๊ก

จบลงด้วยดี :slight_smile:

สองวันก่อนก็เพิ่งเอ๋อไปชนเค้ามาค่ะ ซวยซับซวยซ้อน บ่นไม่ออก

สองวันก่อนก็เพิ่งเอ๋อไปชนเค้ามาค่ะ ซวยซับซวยซ้อน บ่นไม่ออก

แหมมิน่าล่ะไม่มาตามนัดผม ผมรออยู่ตั้งนาน

ล้อเล่นน่ะ
โหทำไมโหดจัง ไปมุดไรมาล่ะนั่น