เอา "ถุงยาง" มั้ย

อ่านดูดิ มีครายเคยเจอมั้ยอ่ะ 5 5 5

เมื่อ วันศุกร์ เราไปหาน้องชายที่ที่ทำงานเค้าแถวสาทร

เนื่องจากตอนนั้น ใกล้เที่ยงแล้ว น้องชายก็เลยชวนไปทานข้าวแถว ๆ นั้น

เราอยากกินก๋วย จั๊บ เค้าก็เลยพาไปร้านแถวๆนั้นแหละ

555555555555+

ถ้าไม่ได้เจ้ ก็คงต้องอดกิน

อ่านแล้วพาให้นึกถึง

สองสาวเข้าไปกินข้าวมันไก่ ร้านดังย่านเยาวราช
พอลงนั่ง เด็กก็มาถามว่าจะกินอะไร สาวเจ้าก็แจ้งความจำนง
เด็กรับฟังเสร็จก็ตะโกนบอกคนสับไก่ เสียงดังฟังชัดทั้งร้าน

“โต๊ะหก อกใหญ่ สอง”

lol

ที่สงขลามีร้านไอติมโบราณอยู่ จะถามว่า
ไข่แข็งไหม
ไข่เล็กหรือใหญ่

นั่งรถสองแถว โดนถาม แคบหมั้ยๆ

ก็เหนนั่งสบายคนไม่ได้เบียดกัน

ก็บอกไม่แคบๆ

สรุป ก็โดนเวียน ไปส่งที่อื่นก่อนราวๆ สองชั่วโมง กว่าจะมาส่งถึงที่บ้าน

เอ้อ… แขบ (สะกดไงหว่า) แปลว่ารีบนะครับ มาทางใต้อย่าได้เผลอ lol

ฮาๆๆๆๆๆ

ได้ใจ … เป็นผมคงจะบอกว่า เอาก็เอามาเหอะ แหะๆ.

ฮาดีครับ

แถวบ้านผมขายโจ๊ก

วันนั้นไปสั่งโจ๊ก ผมบอกเอาโจ๊กผู้ใหญ่ (โจ๊กเด็กไม่ใส่ใข่)

เขาถามว่า เอา"ใข่"เด็ก หรือ "ใข่"ผู้ใหญ่

ผมก็งง ผมก็ตอบไม่ถูก เขาก็ถามซ้ำ ผมเลยหันไปถามพี่คนข้างๆ

พี่เขาบอก ใข่เด็กคือใข่แตก(ตีให้แตกแบบต้มมาม่า)
ใข่ผู้ใหญ่คือใส่เป็นลูก

เกือบไม่ได้กิน อิอิ

cap ม่ายยยย

คนกรุงไปเที่ยวใต้ ไปซื้อของในตลาด เจอสินค้าถูกใจอย่างนึง เลยถามแม่ค้าว่าเท่าไหร แม่ค้าบอกราคาไป

300 ร้อย คนกรุงจึงบอกว่าแพง แม่ค้าเลยพูดว่า “ตอแหล”