สอบถามเรื่องอีเมลค่ะ

ขอคำแนะนำผู้รู้ทุกท่านหน่อยนะคะ
คือว่าได้รับอีเมล ซึ่งส่งโดยอีเมลตัวเองค่ะ เนื้อหาข้างในแบบว่าเชิญร่วมธุรกิจอะไรสักอย่าง อยากรู้ว่ามันส่งมาได้ยังไงคะ แล้วพาสเวิร์ดเราจะถูกแฮกมั้ย แล้วอีเมลเราจะถูกส่งไปหาคนอื่นๆด้วยหรือเปล่า(โดยที่เราไม่ได้เป็นคนส่ง) กลัวจะมีคนใช้อีเมลเราไปทำอะไรที่ผิดน่ะค่ะ สุดท้าย จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างคะ ขอบคุณค่ะ

พวกเลวเขาใช้โปรแกรมปลอม header ของ email ครับ
ผมก็โดนมาแล้ว ต้องพยายามหาหลักฐานไปแจ้งความครับ

^
^
^

ระวังมันเอาเบอร์ไปโพสเว็บเกย์เจ็บกว่าปลอมเมลล์อีก

^
^
^
^
^
เพื่อนข้างบนโดนหนักกว่า อิ…อิ…

อีเมล์ที่โดน ใช้ Host แบบไหนอยู่ครับ หรือเป็นฟรีอีเมล์

ถ้าฟรีอีเมล์ทำใจครับ T-T

เป็นอีเมลของบริษัทน่ะค่ะ ผู้ส่งคืออีเมลเรา ผู้รับก็เป็นเรา ก็ลยงงว่าเกิดขึ้นได้ยังไง

email มันปลอมชื่อผู้ส่งง่ายๆ อะครับ

ใครมีวิธีตรวจสอบว่า IP ที่ทำผิดกฏหมายแบบนี้คือ IP อะไร
แล้วก็วิธีเอาผิดกับพวกนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ
จะได้เอามันให้ตายไปเลย

view header ของ mail ที่ได้รับเอาก็รู้แล้วครับ