ถ้าใช้ชื่อบัญชีที่ให้ลูกค้าโอนเงินเข้าเป็น "ด.ช." ขึ้นต้น ..?

1. ถ้าใช้ชื่อบัญชีที่ให้ลูกค้าโอนเงินเข้าเป็น “ด.ช.” ขึ้นต้น จะรู้สึกอย่างไร

2. (ต่อจากข้อ1) ถ้าเว็บดูน่าเชื่อถือ ผู้ให้บริการสามารถแก้ไขปัญหาได้ บริการดี และสามารถเสียสละเวลา

ถ้าเป็น ด.ช. ผมอาจจะรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรครับ เพราะคิดว่ายังเรียนหนังสืออยู่
เด็กคนนั้น อาจจะอยากไปทำอย่างอื่นตอนเรียนจบ หรือ ตอนที่เลือกคณะมหาวิทยาลัยก็ได้
ประมาณว่า ตอนนี้อาจจะทำแบบสนุก ต่อไปก็จะพบว่าตัวเองอยากเป็นหมอ อะไรแบบนี้น่ะครับ

ผมทําตั้งแต่ ม.3 อายุ 14 มั้ง ก็

ไม่ใช่ นช. ก็พอแล้ว 5555+

เมื่อเห็น ด.ช. ผมคิดว่า ลูกค้าคงรู้สึกไม่ค่อยมันใจในการบริการ คิดว่าคงทำเล่นๆ โดยที่ลูกค้าที่เห็นยังไม่ได้ลองใช้บริการเค้าเลย ก็ด่วนสรุปไปก่อนแล้ว

ผมอยากแนะนำให้เอาคำนำว่า ด.ช. ออกจะดีกว่า เพราะมันอาจจะเป็นเหตุผลแรกที่ลูกค้าไม่ใช้บริการเราตั้งแต่ทีแรก

ลองถามกลับใจตนเองดูครับ แต่ไม่แน่ใจปัจจุบันจะเป็นเช่นไร

ย้อนไปเมื่อ 5 ปีที่แล้วผมเขียน ประวัติตนเองลงหน้าเว็บเลยครับ มีลูกค้าเข้ามาใช้บริการอย่างล้นหลาม
เป็นประวัติ ช่วง สมัยมัธยม - สถานที่ศึกษาระดับอุดมฯ และภาึึค สาขาวิชา
หลายคนให้เหตุผลว่าอยู่จังหวัดเดียวกัน หลายคนมองว่า มีความสามารถ หลายคนบอกต่อกันมา

ปัจจุบันเอาออกแล้วครับ เนื่องจาก ยังมีส่วนเล็กๆ หลายคนมีมุมมอง ว่าเด็กไปหรือป่าว? แต่ส่วนใหญ่ เขาชื่นชมนะครับ :slight_smile:

แต่ เด็กชาย จะดูว่าเด็กไปหรือป่าวครับ?

ไม่ค่อยมีใครเชื่อว่าผม23เหมือนกันครับ

[quote author=Armuay macbookpro ติดเสื้อแดง link=topic=27790.msg261133#msg261133 date=1274704266]
ไม่ค่อยมีใครเชื่อว่าผม23เหมือนกันครับ

เซงเลยโดนโยง หาว่าหน้าแก่ตลอด คุยเรื่องอายุทีไร ผิดทุกทีสิหน๋า -*-

งดแอลกอฮอล แล้วดื่มนมแทน

มันเข้ากันได้หรอพี่ป๊อป ยังไงไม่รู้นะ แอลกอฮอลแล้วมาดื่มนม เลี่ยนตายเลย ~…~

อย่าไปคิดมากครับ

[quote author=[A]dminKunGz link=topic=27790.msg261142#msg261142 date=1274707159]
มันเข้ากันได้หรอพี่ป๊อป ยังไงไม่รู้นะ แอลกอฮอลแล้วมาดื่มนม เลี่ยนตายเลย ~…~
[/quote]

อ่านดีๆ

นั่นแหละ (ผมอาจจะเขียนงงๆ) หมายถึงว่า ถ้าเคยกินเหล้าหวาน ๆ แล้วมากินนม มันจะเลี่ยนไงครับ ลองดู ๆ - -"

ผมหน้าเด็กครับ

[quote author=Armuay macbookpro ติดเสื้อแดง link=topic=27790.msg261133#msg261133 date=1274704266]

^
กฏประจำตัวไอส์

พี่ไอซ์ ให้พี่ ป๊อปเท่าไหร่ครับเนี่ย

นึกถึงคำว่า “มือใหม่หัดขับ” หรือ “หมอใหม่หัดผ่า” ซิครับแล้วคุณจะได้คำตอบ

[quote author=Yourthaihost.coM ผู้เป็นใหญ่นําพา link=topic=27790.msg261154#msg261154 date=1274709035]
พี่ไอซ์ ให้พี่ ป๊อปเท่าไหร่ครับเนี่ย
[/quote]ห้ากีบ lol