กูเกิ้ล สิร์ทหาเว็บไม่เจอ ตอนนี้เอาไวรัสออกหมดแล้ว ทำไงต่อ ช่วยฉันด้วยเถิดที่รัก

มึนเฮด ทำเว็บนี่กว่าจะเริ่มทำ ว่ายากส์ แสนยาก
แต่ทำแล้วต้องดูแลให้เว็บไปรอดนี้ซะ แสนยากกว่า
แล้วที่ยากสุดๆ ทำให้ต้องตัดใจหลาย100ครั้ง คือ ทำเว็บแล้ว มีเงินกินอยู่รอด หรือ รวยร่ำๆไปเลย
ซื้อหวยจะง่ายกว่ามั๊ยนะ

เข้าเรื่อง ๆ … ข้างบน ขอบ่น ระบายเครียดหน่อย
ใครเคยติดต่อกูเกิ้ล เว็บมาสเตอร์ tool บ้าง
ผมอ่านแล้ว ยัง งง แด๊ก อยู่เลย หน้าที่และความรู้ ไม่มี
แต่เราดัน สะเออะ อยากทำเว็บ ใฝ่ฝัน อันใหญ่ยิ่งฯ

ดูตัวเลข คนเข้ามา ก้อดีใจ คลิกเข้ามาดูข้างใน
ไม่มีคนตอบ คนคุย คนปลอบใจ
เราคงเสียใจ ไปตลอดชีวิตตตตตตตตตตตตตตตตต

พิมพ์อะไรตอบๆไปซัก1-2คำ เถิดพี่น้อง จะได้ปรองดองกันจริงๆ
555

ชั่วโมงนี้ พร่ำแหลก … ใครว่าง เชิญ ไม่ว่าง ปิดไปกระทู้ต่อไปนะ
ขอบคุณๆ ทุกน้ำใจที่เหือดแห้ง … คริ คริ
ใสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

เว็บอะไรครับ

เว็บคนชอบ
www.khonshop.com
ขอบคุณ คุณSEoBudget ที่ให้เสียง ฟังแล้ว อบอุ่นใจดีจัง
ใสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

google มันหาไม่เจอยังไงละครับ

มันก็เจอนะ

คือก่อนนี้ เสิร์ทคำว่า คนชอบ หรือ khonshop
จะขึ้นอันแรก ของหน้าแรก กูเกิ้ล
มาราวๆ เดือนกว่า 2เดือนมานี้
โดนยกเลิกเสิร์ท เนื่องจาก เป็นเว็บที่มีไวรัส อาจจะเป็นอันตรายได้
ตามสโลแกนที่ เว็บกูเกิ้ล แจ้ง อัตโนมัติบอก

ผมตามหาคนช่วยแก้ไข1คน 2 คน 3 คน จนเสร็จ กว่าจะเสร็จเฮ้อ เบื่อลากดินเลย
แต่ละคน ที่มาช่วยทำ ก้อ ทำได้นี่ เสียหน้านั้น ทนๆกันไป
มาท้ายสุด เขาทำให้เสร็จ บอก ไวรัสเอาออกหมดแล้ว
แต่กูเกิ้ลหาไม่เจอ คือ เขาไม่เคยทำด้านแจ้งกูเกิ้ล ด้าน เว็บมาสเตอร์ทู

เราเองทำไม่เป็นนะ วิ่งถามคนนี้ คนนั้น คนนั้นบอกแบบนี้ คนนี้บอกแบบนั้น
สรุป ตอนนี้เหลือขั้นตอนติดต่อกับ กูเกิ้ล
แต่ผมทำไม่เป็น
อ่านหน้านี้— นะ

คำแนะนำโดย

http://www.google.com/webmasters/

Login เข้าไปด้วย Gmail ของคุณ

เสร็จแล้ว Add site แล้วมันจะให้ verify ความเป็นเจ้าของ มี 2 วิธี

1. เพิ่ม CNAME ใน DNS Record ด้วย Code ที่ google ระบุมาให้
  2. สร้าง file html แล้ว upload เข้าไปใน hosting ของคุณ ใน html file จะต้องใส่ code ที่ Google ระบุมาให้เช่นกัน (วิธีนี้ง่ายมาก)

เมื่อทำ 1 ใน 2 ข้อข้างบนเสร็จแล้วเลือก Verify now

รอซักครู่ Google จะมาเยี่ยม Site เรา แล้วเอา code ไปตรวจสอบ

เสร็จข้างตอนทั้งหมดแล้ว

จะมี Message บอกเลยว่า Site คุณติดไวรัส ให้ทำการแก้ไข แล้วกดขอ Review ใหม่

ถ้าแน่ใจว่าแก้ไขเอาไวรัสออกได้หมดแล้ว ก็กดขอ Review ใหม่ได้เลย

ไม่เกินวัน จะหลุดจาก List ของ infact site ครับ

คุณDinoNet

อ้าว คุณpizzaman

เช่าโฮสที่ไหนครับ ลองให้ทางโฮสทำให้สิครับ

อ้าวพี่ใส

เว็บติดไวรัสเหรอครับ

พึ่งเห็นกระทู้นี่แหละ

แก้ได้หรือยังครับ

:slight_smile:

ดีครับ พี่ใส