จะถอยมือถือใหม่ เอาอะไรดีหว่า

3310

ลองไปอ่านรีวิวในโมบิส

BB ไปเลยก๊าบ

[quote author=KKE link=topic=27344.msg258154#msg258154 date=1272737962]
ใช้ htc touch2 3G อยู่
มีปัญหา เวลาสายเข้า ดังบ้าง ไม่ดังบ้าง ทำให้ช่วงนี้ไม่ได้รับสายลูกค้าบ่อยๆ โทรมาแล้วดันไม่ดัง

[quote author=KKE link=topic=27344.msg258154#msg258154 date=1272737962]
ใช้ htc touch2 3G อยู่
มีปัญหา เวลาสายเข้า ดังบ้าง ไม่ดังบ้าง ทำให้ช่วงนี้ไม่ได้รับสายลูกค้าบ่อยๆ โทรมาแล้วดันไม่ดัง

^
^

เท่าที่เคยสอบถามน้องสาวที่ใช้ HTC กับ Windows Mobile ปัญหาก็มีจุกจิกตามประสา Windows ครับ
เค้าก็บอกว่า…ชิน

แต่น้องสาวผมก็เคยใช้ iPhone แล้วโอนไปให้ลูกเขาใช้แทน ด้วยเหตุเพราะมัน Sync กับเครื่องคอมฯเค้าได้ไม่ครบ
HTC น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับเครื่องกลุ่ม Windows Mobile นะครับ

อยากให้มองจุดหลักที่เราจะเน้นใช้งานก่อนแล้วค่อยฟันธงลงไปเลือกว่าจะเป็นมือถือค่ายไหน… เพราะเดี่ยวนี้มีให้เลือกเยอะมากๆ
เราควรเลือกจากที่เน้นมารองรับงาน หามิได้ตามแฟชั่นไม่.

เครื่องเก่า SonyEriscson T700 นิ่งมากครับ ใช้งานราบรื่น แต่ไม่เหมาะใช้เข้าเว็บ ก็เลยมองหาเปลี่ยนมาเป็น HTC แล้วก็เจอปัญหาจุกจิกในเรื่องระบบโทรศัพท์อย่างที่บอกไป แต่ใช้งานเว็บได้ดี
สงสัยต้องพก 2 เครื่องละ

มือถือคือมือถือ กล้องคือกล้อง notebookคือnotebook แยกให้ออกครับ

จริงดังลุงป๊อป ตอนนี้เลยพก nokia ราคา 1150 กับ ไอโฟน อิอิ

iPhone 3GS ครับ

[quote author=Armuay.net

[quote author=KKE link=topic=27344.msg258233#msg258233 date=1272792799]
เครื่องเก่า SonyEriscson T700 นิ่งมากครับ ใช้งานราบรื่น แต่ไม่เหมาะใช้เข้าเว็บ ก็เลยมองหาเปลี่ยนมาเป็น HTC แล้วก็เจอปัญหาจุกจิกในเรื่องระบบโทรศัพท์อย่างที่บอกไป แต่ใช้งานเว็บได้ดี
สงสัยต้องพก 2 เครื่องละ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกท่านนะ จะลองเอาไปตัดสินใจ แล้วผมซื้ออะไรเดียวมาเล่าให้ฟังครับ

iPhone 3GS ครับ

=D Iphone

ตอนนี้ใช้ 2 เครื่อง
ไอโฟน 2G มือสอง ซื้อมา 9000 โคตรคุ้ม เสียอย่างแบตหมดไว ไม่ถูกใจวัยโจ๋
มือถือ Nokie รุ่นไรไม่รู้ พันนิดๆ

แต่มือถือพันนิดๆใกล้เจ๊ง ว่าจะซื้อใหม่เป็นแบ๊คเบอรี่ อิอิ