ช่วยสอนวิธีที่จะโหลดไฟล์จากเครื่องตัวเองหน่อยครับ

ช่วยสอนวิธีที่จะโหลดไฟล์จากเครื่องตัวเองหน่อยครับ

คือผมอยากจะดึงไฟล์จากเครื่องตัวเอง ไป VPS ที่เช่าไว้ พวกไฟล์เกมส์ที่มีขนาดใหญ่ๆ หรือไฟล์หนัง

ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือลงโปรแกรมอะไรในเครื่องผมเองก่อนหรือเปล่าครับ

ใช้โปรแกรม FTP ครับ ตามปกติครับ

ใส่ ip เครื่องผมไปเลยหรอครับ แล้วเครื่องผมต้องเซ็ตค่าอะไร ให้เครื่องอื่น FTP เข้ามาดูดไฟล์ ด้วยป่ะครับ

FTP จากเครื่องคุณไป VPS สิครับ

แบบนี้ความเร็วการส่ง ก็ขึ้นอยุ่กับความเร็วในการอัพโหลดของผมหรือเปล่าครับ

แม่นแล้ว

ขอบคุณครับ

แล้วมีวิธีอื่นมั้ยครับ เช่นแบบ โหลดโดยใช้ความเร็วของ VPS ดึงไฟล์จากเครื่องผมไปอ่ะครับ

• ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ ไม่เคยใช้VPS มาก่อน

ไม่ว่าจะโหลดจากไหนไปไหนความเร็วก็เท่าเดิมครับ ในเมื่อมันต้องอาศัยความเร็วทั้งสองเครื่อง เครื่องรับเครื่องส่งเหมือนๆเดิม

ขอบคุณมากเลยครับ ชัดเจนมากมาย