ขึ้นไปสักการะ รัชกาลที่ 6 ณ เขาชนไก่

ผมไปเขาชนไก่ ปี 3 มานะครับ 5 วันสุดแสนจะมัน
โดนลุก กลิ้ง คลาน จ่านรก โดนมาหมด เลอะ กลับบ้าน แต่ก็หนุกดีครับ
ปี 4 และปี 5 เจอกัน จะเอาว่าที่ร้อยตรี ถ้าเกิดว่าไหวนะ

อันนี้รูปวันที่ขึ้นเขาชนไก่ไปสักการะ รัชกาลที่6 สูงมาก เขา3ลูก

เดินขึ้นกันไปเลยพักพวก

บรรยากาศข้างบนสวยไหม

สูงอีกนิด

ข้างหลังสวยมาก

หมาลิ้นห้อยเลย

สวยโคตร

ยังไม่ถึงครึ่งทางเลย

เหนื่อยพักก่อน

เอ้าเดินกันต่อ

สวยโคตร

สุโคร่ย

สวยมาก

เพื่อนผมๆ

สวยมาก

ดูข้างหลัง

อีกไกล

ขึ้นมาสูงมากมาย

มาไกลแล้ว

ข้างทาง

เบื้องหน้า

ด้านข้าง

ขึ้นหรือลงฟ่ะนี่

ข้างๆ

ยังไม่ถึงครึ่งเลยโว้ย

ไปต่อๆ

จะถึงแล้ว

ถ่ายรูปกัน

สวยมากๆ

ด้านข้างๆ

จะถึงแล้ว

ถึงที่พักแล้ว

ถึงทางขึ้นแล้ว

หมาขึ้นมาไหวได้ไงฟ่ะนี่

ข้างบนสวยมากเลย

นี่แหละครับเป้าหมายของเราสักการะ ร 6

จบแหละครับวันนี้ตอนขาลงไม่ได้ถ่าย เพราะคลานลง
เหนื่อยจับใจ แต่พอเห็นบรรยากาศแล้วคุ้มครับ

รูปถ่ายด้วย ไอโฟน 2G ฉะนั้น ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นะจ๊ะ

ทหารเอาฮัมเมอร์ขนน้ำขึ้นไปขายอยู่ป่ะ

[quote author=Armuay.net อาหมวยจ้า link=topic=25480.msg242494#msg242494 date=1264086111]
ทหารเอาฮัมเมอร์ขนน้ำขึ้นไปขายอยู่ป่ะ

ปีผมมันเอาขึ้นไปขายเลยครับ

ผ้าอนามัยช่วยได้ปะ?

ผมรู้สึกไม่ช่วยเลย T^T

ไม่ได้ใช้ครับ ปี2เอาไปแล้วไม่ได้้ใช้ ปี3เลยไม่ได้เอาไป
ปี 3 เหนื่อยกว่าปี 2 เยอะ ปี2 3 วันไม่เท่าปี 3 1วัน
ปีหน้าไอซ์ไป ปี 3 เดี๋ยวรู้ วันที่ 4 จ่านรก สุดยอดมาก เหนื่อยโคตรๆ(ตอนนี้เค้าเป็นหมวดแล้วไม่ใช่จ่า)

พวกโบว์เหลือง ช่วยอะไรได้ปะ?

จ่านรกปกติเค้าขายข้าวมันไก่ คิคุ -*-

ถ้าไม่กวนตีนครูฝึกจะอยู่อย่างสบาย

ว่าแต่ทำไมปีนี้มันชิวจัง

ช่วยได้ๆ ได้นั่งที่รวม แต่ว่า ก็ต้องยกของนะ เค้าตรวจเข้มมาก ตรวจอุณหภูมิร่างกาย 2 เวลาเช้าเย็น ใครร้อนจัด ส่งตรวจ

[quote author=Armuay.net อาหมวยจ้า link=topic=25480.msg242504#msg242504 date=1264088056]
จ่านรกปกติเค้าขายข้าวมันไก่ คิคุ -*-

ถ้าไม่กวนตีนครูฝึกจะอยู่อย่างสบาย

ของผมเจอแจ๊ตพ๊อต ตอนนี้ปืน pain ball พึ่งเข้ามาในไทย(ตอนนี้เรียก bbgun)
เ้ค้าอยากจะโขว์ให้ท่านแม่ทัพดู
เค้าเลยมาคัดเลือก นศท ผลักผมพอดี (ปี5 ผลัด 2 เพราะ ผลัดแรก เดินทางกลับจากที่ผผลัดมาถึง 2 วัน)
ไม่รู้ว่าโขคดีหรือโชคร้ายที่ไม่โดนผม
ได้ข่าวว่าพวกที่โดนเรียก เลือดตกยางออกันเป็นแถว เพราะต้องเล่นบบพื้นหิน พื้นกลวง ต้องกระโดดกลิ้งไปมา

เรียนต่อเหอะครับ ปี 4 ปี 5 สนุกดี
เค้าไม่ค่อยเน้นฝึกโหดแบบ ปี 1-2-3 (แต่ทำไมตอนเข้าค่ายมันยโหดจังเลย)
จำได้ดี ตอนปี 4 ฝึกยิงปื่นได้ที่มืด พาไปยิงปืน m16 ตอนเที่ยงคืน เค้าเปิดไฟให้เราเล็ง แล้วปิดไฟ สักัพกก็ให้เรายิงจนหมดแม็ก แล้วไปตรวจ
แล้วมีการไต่หน้าผาลงมา
มีการฝึกรับของ จาก ฮ.
เอาไปปล่อยไว้ที่ป่าช้ากลางป่าตอนเที่ยงคืนแล้วให้เดินกลับฐานเอาเอง(ห่างจากฐานประมาณ 20 กิโล) ผมเดินถึงฐานตอน 3 นาฬิกา พอ 5 นาฬิกาก็เรียกฝึกต่อ

ตอนปี 5 นั้น ก็โหดพอๆกัน

อีกอย่างผมเอาถภึงเท้าแบบโคตรหนา ใส่ทับเข้าไป 3 ชั้น ช่วยได้มากเลยครับ
เดินได้สบายๆ

ผมว่าสนุกดีนะ ไม่ค่อยโหดมาก ทำงานโหดกว่าเยอะ อิอิ ผมไปเป็นชาวไร่ชาวนามาวันเดียว ผมรู้สึกได้เลยว่า ไปเขาชนไก่ 5 วันมันเหนื่อยน้อยกว่ายิ่งนัก

แต่ได้หลายอย่างดี ได้เพื่อน ได้อดทน เหนื่อยยาก และที่สำคัญต้องพกเงินไปด้วย 555+ ไว้ซื้อน้ำ

ตอนที่สบายที่สุดก็คงเป็นตอนอาบน้ำตอนนั้นใครจะอาบเค้าให้แก้ผ้าให้หมด
แต่ผมก็ยอม เพราะอาบแล้วรู้สึกผ่อนคลายน(ถึงแม้ว่าอาบเสร็จ แล้วจะถูกลงโทษให้คลุกกับฝุ่นต่อ)

อันนี้ pain ball เป็นกระสุนสียิงด้วยแก๊สในกระป๋อง มั้ง

ขอเวลาเปิด คลังแสง BB สักครู่ BB นะ ไม่ใช่ ปืนจริง เดี่ยวโดนบุกค้น คิคิ

อันนี้ Snipper ปลายยาวนะ แต่ ถ่ายไม่พอ

ชอบอันนี้ เข้ากับหน้าตาดีมาก
ไม่ต้องบอกเนอะ เด็กๆยังเรียกถูก

2 อันพอ เมียนอน(ด่า)ล่ะ ลื้อเสียงดัง

จริงๆก็มี 2 กระบอกแหละ…

เขาชนไก่ไปแล้ว ขี้มูกดำ

เพื่อนผมอย่างโหด โดนบังคับให้กินฉี่ครูฝึก (กินจริง)

ไปทุกปีเลยเขาชนไก่ ห้าปีที่ผ่านมา(อยู่ชมรม รด เลยต้องไปรับน้องที่นั่นปีละสามวัน) เด๋วนี้ขึ้นเขาง่ายมากแระ มีทางราดยางเดินกันสบายๆ
ผมไปรับน้องต้องพาวิ่งขึ้นลงวันละสองรอบ (ใครดู band of brother ตอนวิ่งขึ้นเขา curahee จะประมาณนั้น T T)
รด ปี 4-5 มันส์ครับ อย่าพลาดล่ะ อิอิ

ผมเรียนถึงแค่ปี 3 ครับ ไม่ได้ต่อปี 4-5 เพราะตอนนั้นเริ่มทำงานไปด้วยกับเรียนแล้ว

เดี๋ยวนี้เขาโหดกันขนาดนั้นเลยหรือ
ตอนผมไป ผมว่ายังกับไปค่ายลูกเสือเลย สบายๆ
กินก็มีข้าวหุงไว้ให้พร้อมกับ