ภาพ...พลุเมืองทองธานี

เออ… คงทำให้ผิดหวังเล็กน้อยนะครับ… คลิกเข้ามาหวังว่าจะได้ชมผลงานประกวดพลุนานาชาติ…ที่เมืองธานี lol
ตั้งแต่บ่ายเมื่อกลางวัน…งานเข้าตลอด… ยันไปจนมืดแล้ว…

หมดโอกาสกระโดดออกไปเก็บดอกไม้ไฟพลุกับเค้าเลย…

ใครไปเก็บภาพมา…ได้โปรดเอามาลงให้ชมกันบ้างเด๊อ… ขออภัยอย่างแรง…ต้องวิ่งไปทำเครื่องเกือบทั้งวัน

พาดหัวหลอก

ไม่ได้ไปครับ นั่งดูอยู่หน้าทีวี ไม่สวยเลย ไม่อยากโทษตากล้อง รู้แต่ว่าของจริงดูด้วยตาสวยมาก
รอดูภาพในเว็บเอา พรุ่งนี้ก็น่าจะโพสต์กันเกลื่อนละ

[quote author=KKE link=topic=24786.msg236555#msg236555 date=1260736037]
ไม่ได้ไปครับ นั่งดูอยู่หน้าทีวี ไม่สวยเลย ไม่อยากโทษตากล้อง รู้แต่ว่าของจริงดูด้วยตาสวยมาก
รอดูภาพในเว็บเอา พรุ่งนี้ก็น่าจะโพสต์กันเกลื่อนละ
[/quote] เจอสวยๆ เอามาฝากบ้างนะครับพี่แมน

กำลังจะเข้ามาดูรูป

ออกตัวพุ่งเข้ามาแรงไปหน่อย หัวทิ่มเลยทีเดียว 55555+

คนเยอะมากอ่ะ ติดอยู่ทางเข้าประมาณ 2 ชม. ยังไม่ได้เข้าเมืองทองเลย

นั่งชิดติดริมทะเลสาบ มัวแต่กินเพลิน พลุชุดแรกมาขาตั้งกล้องมีปัญหา

ผมเลย shutter B ค้างไว้ทำมือให้นิ่งที่สุด แล้วเคี้ยวน่องไก่คู่กับยำเห็นฟางที่บ๋อยเอามาเสิร์ฟ
เคี้ยวเสร็จปล่อย shutter B เจอ เฟอร์เพราะแสงจากโรงแรม เลยต้อง F11 เพิ่มให้ภาพดีขึ้น

สรุปว่า พลุสวย อาหารอร่อย บรรยากาศดี รถติดหนัก แต่อาศัยทางลัดทะเลุออกไปได้เร็วพอสมควร

ปลากรอบด้วยครับ

ผมขี่จักรยานไปดูครับ (ทำไปได้) หลีกเลี่ยงปัญหารถติด เสียดายไมไ่ด้เอากล้องไป ถ่ายกับมือถือภาพก็ไม่สวย
ของจริงสวยงามดีครับ

ตอนเช้ามาทำงานผ่านไปลานตรงทะเลสาบเมืองทอง ขยะเยอะมาก (มากจริงๆ)
คิดในใจ คนอยู่ที่ไหน ขยะอยู่ที่นั่น เห็นแล้วสงสารคนเก็บจริงๆ

^
^
^
คำนี้มันคุ้นๆ…ที่ไหนน๊า

admin เป็นคนชอบถ่ายภาพกันเยอะเน๊อะ :slight_smile:
ของมันคู่กัน

สวยครับ… ได้เห็นบรรยากาศ… แค่นึกเรื่องการเดินทาง ความอดทน ความพยาม… ก็เหนื่อยแล้ว…

เป็นอีกบทดสอบหนึ่ง…แสดงถึงความมานะ…อดทน :dunce:

[quote author=HostThaiOnline link=topic=24786.msg236600#msg236600 date=1260770802]

^
^
^
คำนี้มันคุ้นๆ…ที่ไหนน๊า

ใครอยากดูภาพสวยๆก็ไปดูในเว็บ ตากล้อง ได้เลยครับ มีทยอยโพสต์กันมาเรื่อยๆ
http://www.taklong.com/landscape/show-landscape.php?No=279924

มีภาพสวยๆ มาให้ดูกันแล้ว!!!

และแล้วก็มีภาพประกอบ ขอบคุณมากครับ

เอาภาพมาฝากครับ
ภาพสวยๆ จาก ServeNET IDC เมืองทอง
อิอิ ผมรถไม่ติด แต่เดินเมือยมากเหอๆ

ขอบคุณท่านทองมากๆ ครับ ที่ให้การต้อนรับ ประชากรอพยพอย่างดี
camry เจอมอไซด์ถากถาง … เซ็งมาก “Hybrid จอดนิ่ง มอไซด์วิ่งฉิว”

ปล. แต่รถมันติดมากมายเลยจอดรถแล้วเดินไปตากแอร์ ServeNET ครับ

ปุ๊ก

จะบอกว่าใช้ Camry Hybrid อยู่ใช่ไหมครับพี่ปุก