ช่วยดูข้อมูลตัวนี้ให้หน่อยครับ <<

ผมอยากสอบถามเกี่ยวกับการวางเครื่องในลักษณะคล้ายๆไว้ทำเว็บฝากไฟล์ ครับ

แต่จริงๆแล้วเอาไว้ทำเว็บโหลดไฟล์ จาก user เน็ทบ้าน

คือที่คิดไว้จะลองรับ user 50 user ต่อเครื่อง

คำถาม คืออยากทราบว่า ความเร็วของกาด์รแลน ใช้ 2 ตัว เป็น 1 GBX2 คอตสวิต ส่วน HDD ต่อเป็น เรต 0 ครับ

ขอคำแนะนำทีครับ และ IDC ที่เน้นการใช้งานในประเทศครับ <ทำเหมือน NAS admin จัดการเพิ่ม ลบ

worldweb
proen

ขอบคุณครับ คุณ armuay.net

แต่พอมีข้อมูลเกี่ยวกับการทำ server รูปแบบนี้ไหมครับ หรือแนะนำอ่าครับ