ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ ฟรีโฮสติ้งครับ

คือผมอยากจะทราบว่า เว็บฟรีโฮสติ้งนี้ เหมาะแก่การทำ SEO เปล่าครับ

มีโอกาส ที่เว็บจะมี PR สูงมั่งหรือไม่ครับ

เฉพาะแค่ตัวหน้าเว็บที่เป็น signup อย่างเดียวการทำ PR นั้นเป็นเรื่องยากครับ แต่เรื่องที่ว่าเหมาะหรือไม่เหมาะนั้น
ผมตอบให้ไม่ได้ครับ (เปิดเว็บเพื่ออะไร? ถ้าไม่ทำ SEO ให้คนอื่นรู้จัก แข่งกับคู่แข่ง)

ก็คือ สร้างเว็บแบบปกติอะครับ แต่ใช้โฮสฟรี มันจะมีผลต่อการทำ SEO ไหม

แบบว่าประสิทธิภาพน้อยลงอะไรอย่างงี้

ฮ่าๆ (เข้าใจผิดไปเอง)

ไม่เกี่ยวค่ะ แต่ใช้ของฟรี ทำงานลำบาก ไม่เต็มที่เหมือนมีเว็บเป็นของตัวเอง

ได้ pr 2 อยู่ค่ะ หลายเว็บฟรีที่ใช้

ไม่เกี่ยวนะครับใช้ของฟรีไม่ฟรี เกี่ยวที่เว็บล่มบ่อยรึเปล่า ถ้าล่มบ่อยก็ไม่ดีต่อ SEO อ่ะครับ
เวลาจะใช้ host ลองเอา host-tracker ไปติดเพื่อวัด uptime ดูก็ได้ครับ
จะได้รู้ว่าควรใช้หรือไม่ควรใช้ โดนทั่วไป uptime ไม่ควรน้อยกว่า 99% ครับ

ขอบคุณมากครับทุกความรู้

ขอถามเพิ่มครับ เราจะตรวจสอบเว็บว่า มีค่าต่างๆเหมาะสมกับการทำเว็บหรือไม่
เราควรลงโปรแกรมอะไรบ้างครับ แบบเช็คออฟอะครับ

เกี่ยวครับ

ถ้าซวยไปโดน

ip blacklist / ip spam / เว็บขยะในเครือ

bot ไม่วิ่งเลยครับ

อย่าว่าแต่ของฟรีเลย ของเสียตัง ก็ยังโดน

• -"

จะอยากได้ PR เยอะๆทำไมล่ะ

PR0 index เป็นล้าน มีเยอะแยะ

PR ไม่ดีเท่า ทราฟฟิคหรอกครับ

เรื่อง

ip blacklist / ip spam / เว็บขยะในเครือ

ตัวนี้เราจะตรวจสอบได้อย่างไรอะครับ