แจ้งปรับปรุงระบบ

font มันแปลกๆ ใน ie8 นะครับ

ไม่เปลี่ยนธีมมั่งหรอครับ

รู้สึกว่ามัน refresh วนลูปอะไรซักอย่างครับ ตรง header

^ หายแล้วครับ ตะกี๊ทดลอง mod ตัวนึง :slight_smile:

ไว้หลังๆ ครับ คงลองเอามาลงดู อาจมีปัญหากับ mod น่ะครับ

ไม่ค่อยคุ้นกับตัวอักษรใหม่
แต่เดียวก็ชินเองครับ

ตอนนี้จะมีระบบ Reputation เข้ามาแทน Karma ของเก่านะครับ ซึ่งตัวใหม่นี้ จะดีกว่าเดิม เพราะมันอิงการให้คะแนนความน่าเชื่อถือ จากคะแนนของผู้ให้ด้วย ดังนั้น ตอนนี้ทุกท่านเริ่มจาก 0 และของ THT_MOD จะเริ่มจากคะแนน 1000 (บางท่านไม่เต็ม เพราะโดนลบ Karma เอาไว้ ทำไรใครไว้ครับ 555) ใช้ไปสักพักนะครับ คะแนนจะเข้าที่เข้าทาาง แล้วจะเป็นการอ้างอิงตัวตน และความน่าเชื่อถือได้อย่างดีเลยครับ

MOD สามารถลบการให้คะแนนที่ไม่เหมาะสมได้นะครับ

นอกจากนี้ การ post กระทู้ใหม่ หรือการตอบกระทู้ ก็จะได้รับคะแนนนี้ด้วย

อย่าลืม พบข้อความถูกใจ เพิ่มคะแนนให้ กดตรงรูปหัวใจ ใต้ profile ของคนตอบได้เลยนะครับ :slight_smile:

ขอบคุณครับ

เข้ามาตอนแรก งงๆ เล็กน้อย

FF และ Chrome Font เหมือนเดิมเลยครับ แต่ Layout จะเปลี่ยนหน่อย เพราะ 2.0 นี่ใช้ css ทั้งคุ้นเลย (เว้น mod บางตัวที่ยังใช้ table อยู่) แต่บน IE สงสัยจะเปลี่ยนครับ

FF เปลี่ยนครับ Chrome ก็เปลี่ยน

Recently Updated Topics

ช่อง Print ด้านข้างๆ Send This Topic ไม่มีสีฟ้าเลยครับ สีหาย

การแสดงผลผมใช้ IE6 ตรง Quick Reply คำอธิบายอยู่ทางซ้าย ช่องใส่ข้อความอยู่ด้านขวา ซะงั้น ปรกติคำอธิบายจะอยู่ด้านบน ช่องกรอบใส่ข้อความจะอยู่ด้านล่าง (ผมใช้จอไม่ wide นะครับ)

เปลี่ยนนิดหน่อยนะครับ

แจ่มครับ

ดูแล้วการ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความเห็น และคำแนะนำนะครับ

เรื่อง font/layout ปรับปรุงไปบ้างแล้ว เท่าที่ทำได้ใน style sheet
เรื่อง Reputation ผมอธิบายไว้ที่นี่แล้วครับ

เรื่องอื่นๆ เล็กๆ น้อยๆ และเรื่อง Blog, Chat ไว้ก่อนนะครับ :slight_smile:

งัยก็ผักผ่อนบ้างนะครับ พี่ครับ

โชว์บล็อกด้วยดีจัง

มาลองทดสอบด้วยคนค่ะ

ทดสอบด้วยคนค่ะ เพิ่งมาเห็นค่ะ

แวะมาแป๊บหนึ่ง ไว้มาใหม่ค่ะ