ตามหาโฮสต์ที่เร็วทั้งนอกและในประเทศค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ เลยครับ และยินดีมาก สำหรับคำติชมแนะนำครับ อย่างน้อยเพื่อนำข้อมูลส่วนนี้มาปรับปรุงแก้ไขต่อไปครับ
(ของผมจากจุดนี้ ยังช้าเลยครับ เครื่องอยู่ที่ CAT IDC ปกติ Cat ก็ใช้ได้แล้วนะ T_T)

เพราะต้องยอมรับครับว่า สาย inter ที่เชื่อมโยงไปยังต่างประเทศแต่ละจุด รวมถึงช่วงเวลา และ Gateway ที่ผ่าน และ สายสัญญาณที่เชื่อมระหว่าง ISP ที่นู้น และอินเตอร์เน็ตบ้านเรา มีความช้าเร็วไม่เท่ากันครับ เพราะผมเองก็ได้พยามสอบถามการใช้งานของสมาชิกที่ใช้อยู่ต่างประเทศบ่อยๆ เหมือนกันครับ ว่าแต่ละจุดเป็นอย่างไรบ้าง บางจุดพบว่าเร็วมาก แต่บางจุดก็พบว่าช้าครับ

จริงๆ แล้วบางทีก็เป็นที่ ISP อินเตอร์เน็ตของผู้ใช้นะครับ
เช่น ADSL TOT บ้านเรา หากเรียกเข้าในประเทศจะพบว่าเร็วมาก วิ่ง 1-3 Mb/s จริงๆ แต่หากเปิดเว็บต่างประเทศ จะรู้สึกช้าๆ หมดเลยครับ
อันนี้เป็นเพราะว่า ISP ต้องมีการซื้อสัญญาณอินเตอร์เน็ตจากต่างประเทศที่ในราคาที่สูงกว่าครับ ทำให้ความเร็วในการวิ่งออกต่างประเทศช้าลง และ gateway ในการเชื่อมโยงของ ISP ต้นทางปลายทาง ก็มีผลเช่นเดียวกันครับ

แต่ทั้งนี้หากอับโหลดนานกว่า 20 นาทีถือว่าช้าจริงๆ ครับ และแนะนำให้ใช้โฮสของอังกฤษเลยจะดีกว่า เพราะสายของที่นู้นใหญ่กว่าบ้านเรามากครับ ทำให้ผู้ที่เล่นที่บ้านเราเองก็เรียกเข้าข้อมูลได้ไม่ช้ากว่าที่นู้นมากนักครับ แต่ทั้งนี้ก็ไม่ 100% นะครับ ตามปัจจัยข้างต้นครับ

ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ
มีน.

จะลองที่ของผมดูไหมครับ ยังไง PM มาได้ครับ

มาลองของผมดูก้อนก็ได้นะครับ

http://www.savingshosting.com

สนใจยังไง PM หรือ Msn มาได้ครับ

Msn. savingshosting@gmail.com