ถามเรื่องการจดโดเมน

การที่เราจดโดเมนเนี่ย เห็นหลายเว็บบอกว่า “ได้โดเมนเป็นของคุณเอง 100%” มันมีอะไรมั่งอ่ะครับ ที่ว่าได้ 100%

มันต้องมีอะไรมั่งที่เราได้ และแต่ละอย่างที่ได้เอาไว้ทำอะไรครับ

ถ้าถ้าเราไปจดโดเมนกับเว็บ resell เว็บหนึ่ง แล้วเขาให้มาไม้ครบจะทวงได้ไหมครับ กลัวเสียค่าโง่ - -"

ต้องถามเขาก่อน

อ่า

เป็นของเรา 100 % คือ

Regis เปนชื่อของเรา

แล้วก็อื่นๆเมล์ อะไรประมาณนี้

แต่ในระดับ Reseller เปลี่ยนได้หมด :blink:

ส่วนมากเราแก้ได้หมดนะครับรายละเอียด

จะให้ดี ควรมี control panel ให้เรา login เข้าไปแก้ไขอะไรได้เองครับ
เพราะเมื่อแก้ไขอะไรๆ ได้เองแล้ว จะทำอะไร ก็ง่ายและวางใจได้ขึ้นเยอะ

เจอ reseller ให้มาไม่ครบ ต้องลองทวงแบบฟรีๆดูก่อน
ถ้าไม่ได้ก็ลองถามราคา
ถ้าไม่ได้อีกก็ ย้ายเหอะคับ -_-

ผมว่าถ้าให้มั่นใจเรื่องความเป็นเจ้าของ ถ้าคิดว่า domain สวยจริงๆ โทรนัดเค้าไปจดที่ร้าน net ได้เลยครับ กรอกข้อมูลให้เป็นของเราให้เห็นเลย …

ไม่งั้นก็ไม่มีอะไรแน่นอนครับ

เรื่องพวกนี้ ตุกติกเมื่อไหร่ ต่อไปอดได้เงินจากรายนี้แน่ครับ …
แต่ถ้าไม่ตุกติก ก็ได้เงินค่าโดเมนของเราไปตลอดกาล …