ร่วมสนับสนุนแนวความคิด "อารยะขัดขืน"

สยามเว็บโฮสดอทคอม ร่วมสนับสนุนแนวความคิด “อารยะขัดขืน” ไม่ลดค่าเช่าโฮสต์ ไม่ลดค่าจดทะเบียนโดเมนเนม ไม่ลดค่าฝากวางเครื่อง
แต่ในขณะเดียวกัน ก็จะไม่ปรับขึ้นราคา ตามกระแส น้ำมันแพง และ สินค้าแพง แต่อย่างใด ทั้งนี้เพื่อให้ผู้บริโภค สามารถคงใช้บริการต่างๆ
ในราคาเดิมได้ต่อไป - จบข่าว

ปล. ไม่เกี่ยวกับการเมือง แต่เห็นคำว่า “อารยะขัดขืน” กำลังมาแรง เลยขอเกาะกระแสด้วยสักหน่อย (การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยง)

ตกใจนึกว่าเดี๋ยวนี้พี่เล่นการเมือง lol lol

555… พี่อยู่ฝ่ายริบบิ้นขาวครับ เป็นกลางไม่เข้าข้างฝ่ายไหน (ความเห็นต่างได้แต่อย่าใช้ความรุนแรง)

ปล. น้อง clubmusicza เฝ้าบอร์ดแทนพี่ธีเหรอครับ เข้ามาตอนไหนก็เจอกันทุกที

งั้นต้องหาริบบิ้นขาวมาติดหน้าเว็บอะค่ะ ฮ่าๆ

[quote author=siamwebhost link=topic=11765.msg114241#msg114241 date=1213023478]
(การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยง)

นึกว่า จะไม่เสียภาษี ซะอีก พี่เอก lol

ปล. ผมจะปรับ ราคาขึ้นทุกอย่างเลยครับ
น้ำมันแพง ไป idc ก็แพง กินข้าวก็แพง

[quote author=thaidhost link=topic=11765.msg114247#msg114247 date=1213024039]
นึกว่า จะไม่เสียภาษี ซะอีก พี่เอก lol

ปล. ผมจะปรับ ราคาขึ้นทุกอย่างเลยครับ
น้ำมันแพง ไป idc ก็แพง กินข้าวก็แพง

ความคิดดีแฮะ เอาริบบินขาวไปติดหน้าเวบเนี่ย
อ่ะ ใครฝีมือดีๆ ออกแบบหน่อยซิครับ เดี๋ยวขอก๊อปด้วย

lol แอบตกใจเล่นๆ

แหม๋ เราก็นึกว่าพันธมิตรที่ไหน อิอิ

สำหรับแนวคิดริบบิ้น สีขาว ผมว่าอย่าเพิ่งดีกว่า เพราะแนวคิดนี้ผมยังคิดว่ามันแปลกๆ ยังไงชอบกล รอดูสถานการณ์ดีกว่า

สองวันมานี่… ผมซื้อกับข้าวและหุงข้าวกิน (ปกติพากันไปกินข้างนอก) ก็ทำให้ทราบสภาวะต่างๆเยอะเหมือนกัน
ปั่นจักรยานมาเห็นรถเข็นทำน้ำพริกปลาทูใส่แมงดา… โอ้ว… อยากกิน สั่งเลยครับ " น้ำพริกปลาร้าใส่ปลาทู " ต่ำเสร็จถามเท่าไรครับ… 30 บาทค่ะ (นึกในใจโฮสตูเดือนละ 50 บาทเองนะเนี้ย…ทำไมน้ำพริกมันถึงแพงกว่าอ่ะ) แล้วก็ปั่นจักรยานไปหาผักต้มอีกเล็กๆน้อยๆ รวมๆแล้วจ่ายไปเกือบร้อยบาท…

ฟ่ะ…คิดในใจฉันกินข้าวมื้อหนึ่งจะร้อยบาทแล้ว แล้วโฮสเราทำไม่ได้ยังไม่ถึงเดือนละร้อยเลยนะเนี้ย… เปลี่ยนมาขายน้ำพริกดีกว่ามั้ง ได้เงินสดไม่ต้องตามทวงหนี้ไม่ต้องเปลื้องค่าโทรศัพท์ (ฮ่าฮ่า)

ทุกวันนี้ข้าวของแพงนะครับ จะแข่งกันลดราคากันไปทำไม ทำยังกับไปเอาตู้เสื้อผ้ามาตั้งรับฝากวางเครื่องเซอร์ฟเวอร์ได้งั้นแหละ หุหุ

คุณเอกไม่ต้องโพสหาแนวคิดหรอกครับ หากใครทำธุรกิจแล้วตัวเองอยู่ไม่ได้… ไม่นานก็หายไปเอง (มันจะอยู่ได้ยังไงสงสัยเหมือนกัน)

ที่อยู่ได้นานสงสัยทุนเยอะ(มากๆๆๆๆๆๆๆ) ไม่งั้นก็บ้านรวยละครับพี่หนึ่ง 555

แต่ก็มิได้นำพา

อิอิ

ขอร่วมด้วยคนครับ ไม่ขัด ไม่ขัง

ปุ๊ก

ไปกับเขาได้ด้วยน่ะเนี่ย

หน้าแตก ผิดกระทู้

ว่าจะขายเครื่องไปซื้อรถไถนาแล้วครับ

หน้านาหว่านไถกะน้องนาง หน้าเกี่ยวก็น้องนางเคียงข้าง เกี่ยวแล้วก็ไปสี(ข้าว)กะน้องนาง
ได้ข้าวมาเอามาหมัก ethanol ขายได้เงินเอาไปขัดดอกน้องนาง

ปล. น้องนางคือ เจ้าหนี้เงินกู้นอกระบบ

ซื้อรถไถนาก็ไม่คุ้มนะครับ เพราะตอนนี้น้ำมันแพง ซื้อควาย ดีกว่าครับ กินหญ้า กับฟางแห้ง เลี้ยงง่ายไม่เปลือง ส่วนปุ๋ย ก็ใช้ปุ๋ยจุรินทรีย์ เพราะราคาถูกกว่าปุ๋ยเคมี ตอนนี้ปาเข้าไปกระสอบละพันกว่าบาท แถมมีปุ๋ยปลอมออกมาหลอกขายอีก น่าเห็นใจชาวนานะครับ

รถไถครับ เอามาโมติด CNG
ถ้า CNG แพง ก็ล่อ Ethanol
ถ้าแพงอีก ก็ไฟฟ้า

ถ้าไฟแพง

พอดีไหวตัวทัน ขึ้นไปก่อนแล้วตั้งแต่สถานการณ์น้ำมันยังไม่รุนแรง ตอนนี้เลยยังอยู่ได้เรื่อยๆไม่ได้มีปัญหาอะไร

ราคา คงคิดว่าจะไม่ปรับไปอีกนาน เพราะว่าค่อนข้างอยู่ตัวเหมือนกัน