อินเตอร์เน็ต อืดๆ กันบ้างไหมครับ เพื่อนสมาชิก

เนื่องจากวันนี้รู้สึกเว็บบางเว็บเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง อย่าง google และเว็บในไทยบางเว็บ เข้าได้แต่ก็อืดๆ ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ

P.S. ผมใช้ ADSL TOT

ผมเป็นมาเกือบ 2 สัปดาห์แล้วครับ

ว่าจะโทรไปบ่นอยู่ยังขี้เกียจ

MAXNET

:sleep:

รู้สึกว่า IIG จะดับไปบางช่วงด้วยครับ

http://webcorp.asianet.co.th/eh/linkinter/linkstatus.php

ทรู ในประเทศรู้สึกปกติ

อืดมากครับ โหลดบิตอยู่ 55+

เอาจริงๆ ตอนใช้ JI ADSL ใหม่ๆรู้สึกมันเร็วดีเหลือเกิน
แต่นับวันก้อืดลงๆ เป็นแบบนี้ตั้งแต่สมัยใช้ TOT ADSL แล้วเหมือนกัน ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ยิ่งใช้ยิ่งอืด แหะๆ

นึกว่าคิดไปเองนะเนี่ย มีคน confirm หลายคน ค่อยโล่งอก

[quote author=Freedomlover link=topic=11167.msg108282#msg108282 date=1209912427]
ทรู ในประเทศรู้สึกปกติ

ส่วนผมแรงผิดปกติ วิ่งไปเต็มแม็กเลย ~240 KB/S or ~2.4Mbp/s
ของ CAT CDMA นี่หละ เง่อออ ปกติวิ่ง 100 นึง

มันเร็วขึ้นมั้ยครับ หรือว่าแค่ตัวเลขหลอก

:slight_smile:

ของผมไม่รู้ว่าช้าหรือเร็ว ก็เห็นมันอืดๆ ตั้งแต่ซื้อมาแล้วครับ หรือว่าเราจ่ายค่าเน็ตผิด เค้าเอาแพกเกจ 56k ให้เรา

เอาจริงๆผมว่าเน็ตเมืองไทยก็งี้แหละครับ อย่าหวังไรมาก เห้ออ

อืดทั้งในและนอกประเทศครับ แต่ inter น่าจะมี link ไหนพังไป ช่วงพายุเข้า

อาการเน็ตอืดๆ แบบนี้เป็นตั้งแต่เมื่อคืนวานครับ เข้าเว็บนอกบางเว็บช้ามากๆ แต่วันนี้รู้สึกจะเร็วขึ้นแล้ว ผมใช้ True Hi-Speed 1 MB ครับ

สงสัยน่าจะมี link ไหนพังไป ช่วงพายุเข้า ตามที่คุณ 212cafe บอกไว้ครับ