ทำ thumbnail จากหนัง DVD ทั้งแผ่นยังไงหรอครับ

ที่เป็น screen shot หลายๆรูปอะครับ

เจอแต่โปรแกรมที่ทำจากไฟล์เดี่ยวๆ

แต่ที่จะใช้มันเป็นหนัง DVD อะคัรบ ไม่ใช่ avi … -_-

ปล.เคยถามใน chat กลับมาอ่านไม่ทัน …

• ถ้าเป็นไฟล์ทั่วไป ใช้ Windows Media Classic ครับ
  • ถ้าเป็น DVD ใช้โปรแกรม video snapshot genius ตัดภาพออกมาเป็นฉากๆ แล้วกดปุ่ม thumbnail สร้างไฟล์ภาพมันจะรวมเป็นภาพเดียวกันให้ครับ

ขอบคุณครับ +1

อ๋อ แบบนี้นี่เอง ไม่เคยใช้ครับ แต่เคยเห็นบ่อย … ขอบคุณมากครับ