Tht โฉมใหม่?

สวยดีครับ

สวยครับน่าใช้

ไฉลัยกว่าเดิม change… lol

[quote author=[Bird Suphan] link=topic=29771.msg277342#msg277342 date=1282978855]
สำหรับผมใช้ได้ทุกอย่างครับ

เอ่ แล้วอย่าง webhostingtalk เค้าใช้ vb หรือป่าวหว่า
[/quote]

ใช่แล้วครับ

ผมว่าระบบดีกว่าเดิมมากเลย

IPB แจ่มครับ รับรองครับ แต่กินเครื่องเหมือนกัน

ผมใช้ smf จนชินแล้ว หากเปลี่ยนจริงๆคงต้องปรับตัวสักพักครับ

SMF ก็โอเคแล้วนะครับ

ลืมไปครับ ใช้แต่ของฟรี (opensource) จนเคยตัว

ชอบ SMF ครับ ใช้งานง่ายดี ไม่ค่อยยุ่งยาก :slight_smile:

ดีครับดูเป็นทางการดีครับ

ส่วนตัวชอบ SMF นะครับ ใช้งานก็ไม่ยุ่งยากอะไร แต่ Features อาจสู้พวกที่เป็น Commercial ไม่ได้

ผมรู้สึกว่าอืดๆช้าๆครับ
หรือว่าเป็นที่เน็ตผมหว่า :slight_smile:

IPB ดีกว่า 100% ใช้มา รับติดตั้ง ปรับแต่งมานาน

เห็นอะไรมาเยอะ และ SEO เยี่ยมสุดๆ

แปลงมาจาก smf ก็ง่าย

ราคาก็ไม่แพง

โดยส่วนตัวชอบ smf มากกว่า (เพราะความที่คุ้นเคยหรือเปล่าไม่รู้) lol

ผมว่า shoutbox ของ IPB 2 เก่งกว่าของ SMF ที่ใช้อยู่ทุกวันนี้นะครับ

แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ เรื่องค่าใช้จ่ายจะใช้ช่วยยังไง บอกได้เลยครับ ยินดี คนละไม้คนละมือ

ก็สวยดีครับ แต่ผมว่ามันอืดๆอย่างไงไม่รู้

ชอบแบบเก่าอะ classic

เล่นเว็บนี้มานานแต่ไม่ค่อยได้ช่วยทำประโยชน์ มีอะไรให้ช่วยเกี่ยวกับ IPB ก็ติดต่อผมได้นะครับ
ความรู้อันน้อยนิดของผมอาจจะพอช่วยประโยชน์ได้บ้างแบบเดียวกับหนูช่วยราชสีห์ ^^

IPB มีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์นะครับ ถ้าซื้อ Ok อยู่ แต่ถ้า Nulled ไม่ควรใช้ SMF ก็ดีอยู่แล้วนะครับ

ระดับ THT ไม่ใช้ nulled หรอกครับ - -‘’