ชาว tht ใช้โปรแกรมเช็กเมล์อะไรกันบ้าง คับ

webmail ของ hotmail ธรรมดาๆเนี่ยแหละครับ

ใช้เพื่อนเช็คให้ครับ

[quote author=MR.WEB link=topic=24703.msg235843#msg235843 date=1260353919]
ผมใช้ Outlook 2007 ไม่เวิกเท่าไหร่เลย
อยากได้แบบที่มีเมล์เข้าปุ๊บก็เด้งเตือนขึ้นมาเลย

ด้วย!!!
แต่บน ubuntu ครับ

push mail เมลมาก็เด้งเข้า bb

thunder bird อีก 1 เสียงครับ

ผมอาจจะแปลกกว่าเขา ผมใช้ Webmail Notifier ครับ เป็น Extension ของ Firefox

ถ้ามีเมล์มามันจะขึ้นที่มุมมข้างล่างเลยว่ามีเมล์มาใหม่ มีกี่ฉบับ สามารถเช็คได้หลายอีเมล์

ตั้งได้ว่ากี่นาทีเช็ค สามารถกำหนดให้เช็คกับ yahoo hotmail gmail ได้ด้วย

กดอ่านก็เปิด Inbox อีเมล์ นั้นทันทีไม่ต้อง login เลยง่ายมั่กๆ

ปล. เคยใช้พวก อีเมล์ไคลแอนทั้งหลายแล้ว มันมีปัญหาคือถ้าย้ายเครื่องแล้วมันไม่ชิน
แต่ใช้วิธีนี้แล้วมันเหมือนใช้ออนไลน์ผ่านเว็บแต่ไม่ต้องคอย login ไปตรวจสอบ

Extension ของ Chrome ก็มีน่ะ แต่ต้อง Chrome BETA

Webmail

ด้วยคน

Thunderbird เห็น version 3 ใหม่ออกแล้วนะครับ
http://en-gb.www.mozillamessaging.com/en-GB/thunderbird/

แต่ว่าผมขอใช้ v เดิมดีกว่าครับ :slight_smile:

ผมใช้ Outlook 2007 กับ Gmail ครับ

กำ

ถ้าเมล์ของเว็บตัวเองก็ใช้ roundcube ครับ
แต่ถ้าทั่้วไปใช้ outlook

ใครเคยเช็กผ่าน iPhone บ้าง เมล์ของเว็บตัวเองนะ xxx@domain.com