เอาอีกแล้วครับ Thaiserveronline ผมเจอปัญหาเดิมๆอีกแล้ว

บอกได้คำเดียวว่า “คม” ครับ นับถือ สมกับเป็นเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ ครับท่าน

แสดงว่าจีบมาแล้วหลายคน

^
^
^
^

อยู่กับเราแล้วเราเลี้ยงดูเขาให้มีความสุขไม่ได้ หากเราปล่อยให้เขามีอิสระ… เขาอาจจะมีอนาคตและครอบครัวที่ดีและเหมาะสมกับเขา

อย่าเห็นแก่ตัว หากรักเขาก็ควรให้เขามีอนาคตที่ดี ดีกว่ามาจมปลักหมดอนาคตกับเรา…

เสียใจกัน…ก็เพียงไม่นาน…เสียอนาคต… มันสร้างตราบาปต่อกัน

[quote author=neverdie link=topic=21780.msg205937#msg205937 date=1249802137]
แสดงว่าจีบมาแล้วหลายคน

พี่หนึ่ง พูดคมตลอดเวลาเลย พูดอะไรมาโดนใจทุกประโยคเลย มีอะไรให้คิดต่ออยู่เรื่อย ๆ

ผมก็โดนครับ ล่มมา 2 วันเต็มๆ เริ่มเข้าวันที่ 3 ครับ ช่วยแก้ไขด้วยครับ

This is share hosting !

คุณพูดมีหลักการดีครับ แต่ความจริงมันไม่ใช่แบบที่คุณคิดนะครับ ทางผู้ให้บริการต้องพร้อมที่จะแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นกับ server ของเขาให้กลับมาใช้งานให้เร็วที่สุด
คือต้องมีความรับผิดชอบมากกว่านี้
โทรไปครั้งแรก “คุณเสก server down ครับ”
คุณเสก:“ผมจะแก้ไข้ให้ภายใน 24ชั่วโมงครับ”
ผมก็รอตามนั้นไม่ได้โทรเข้าไปกวนอะไรอีก
ผ่านไป 28ชั่วโมง ผมโทรไปอีกครั้ง
ผม:“คุณเสก ผมยังเข้าโฮสไม่ได้เลยครับ”
คุณเสก:“อีกประมาณ 1ชั่วโมงครับ”
ผมก็รอต่อไป 3-4ชั่วโมงผ่านไปก็เข้าใช้งานไม่ได้ สองวันผ่านไป
ตอนนี้วันที่สามกำลังจะผ่านไปอีกวัน แบบว่าไม่อยากโทรไปถามแล้วครับ
ปัญหามันเกิดจากอะไร ถามไปทำไมไม่บอก ที่คุณหนึ่งบอกมา “พยามติดต่อเจรจากันให้ได้ก่อน” คือพยามไปหมดแล้วครับ
คุณ จขกท ต้องลำบากแน่ๆ ดีไม่ดีเขาอาจถูกออกจากงานก็ได้ จะให้เขาไปหาวาง server ใหม่ แน่นอนว่าต้องมีค่าใช้จ่าย เข้าไปคุยกับเจ้านายตอนนี้มีหวัง…
“การที่เราโพสเนื้อหาออกสู่สาธารณะบอร์ด ก็แน่นอนย่อมสร้างความไม่พอใจส่วนหนึ่ง”
ถ้าไม่สุดๆ จริงๆ ผมว่า คุณ จขกท คงไม่มาโพสหรอกครับ
ดีเสียอีก คนที่ไม่รู้จะได้รู้ และหลีกเลี่ยง ไม่งั้นคุณจะได้เห็นหน้าใหม่ มาตั้งกระทู้ แบบเก่าๆ แบบนี้ซ้ำแล้ว ซ้ำอีก “ล่มอีกแล้วครับ”
ถ้าไม่พร้อมที่จะให้บริการ หรือไม่มีความสามารถจะดูแลแก้ไขปัญหาต่างๆ คุณว่าสมควรจะดำเนินธรุกิจต่อไปหรือไม่?
ถ้ายังดำเนินธรุกิจต่อไปแบบนี้ แน่นอนว่าต้องมีผู้มาร้องทุกข์ แล้วใครจะเป็นเหยื่อรายต่อไป
ผู้ให้บริการต้องดูแล และแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นกับ server ของเขาไม่ใช่เหรอ? หรือว่าแค่หาลูกค้าใหม่แล้วก็รับเงินแค่นั้น?
แล้วใครล่ะที่เดือดร้อน หลายคนบอกว่ามันไม่ดีก็ย้าย มันเป็นวิธีแก้ปัญหาเวลา server down ไปแล้วเหรอ
ลูกค้า: สวัสดีครับคุณ… ตอนนี้ server down ครับ

มีเรื่องกันบ่อยแฮะช่วงนี้ ปัญหาเยอะนะนั่น

สดๆร้อนๆเพิ่งจะ Network Down แล้วก็ Up ขึ้นมาใหม่แล้ว T_T